માર્ગ દ્વારા, આખું જંગલ પોતે સોનાનો રત્ન છે. ત્યાં રહેતા પ્રાણીઓ તેને વધુ સુંદર અને જોખમી બંને બનાવે છે. વાઘ, આપણા દેશનો રાષ્ટ્રીય પ્રાણી, જો તમે તેને ક્યારેય તમારી પોતાની આંખોથી જીવતો જોયો હોય, તો તમે જાણતા હોવ કે જ્યારે તે જોવામાં આવે છે, તે તે જ જુએ છે. બાકીનું બધું આપમેળે વિલીન થઈ જાય છે. એક ફોટો આ રીતે જ સામે આવ્યો છે. જેને જોઇને જાણી શકાય છે કે જંગલ નો રાજા કોણ છે.

આઈએફએસ અધિકારી પરવીન કસવાને આ ફોટો શેર કર્યો છે. તેમણે લખ્યું, ‘મારી જમીન, મારા નિયમો, ભારત સિવાય, બીજું ક્યાં છે, તમે શું વિચારો છો?’ આ ફોટામાં જોઈ શકાય છે કે વાઘ રસ્તા પર બેઠો છે. આખા લોકો તેની પાછળ ઉભા છે. તેઓ રહ્યા છે અમે રાહ જોઈ રહ્યા છીએ જ્યારે વાળ એક સાથે સાથે આગળ વધે અને તેઓ આગળ વધી શકે.

વપરાશકર્તાઓએ પણ આ ફોટા પર ટિપ્પણી કરી છે. કેટલાકએ લખ્યું કે આ જંગલનો મોટો બોસ છે. ખરેખર, જ્યારે જંગલનો રાજા રસ્તા પર આવે છે, ત્યારે દુનિયા આ રીતે અટકી જાય છે. તે એક રીતે સારી વસ્તુ પણ છે. પ્રાણીઓને જગ્યા આપવી જરૂરી છે. આ ચિત્ર માટે તમારે શું કહેવું છે?

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *