બોલિવૂડ એક્ટર શાહરૂખ ખાનને ઇન્ડસ્ટ્રીનો કિંગ માનવામાં આવે છે. શાહરૂખ ખાને તેની ફિલ્મી કરિયરમાં લગભગ તમામ પ્રકારની ફિલ્મો કરી છે. તે જ સમયે, શાહરૂખની દરેક અભિનેત્રી સાથેની જોડીને પણ ખૂબ પસંદ મળી છે. પરંતુ કેટલીક એવી અભિનેત્રીઓ પણ રહી છે કે જેમની સાથે શાહરૂખ ‘મેડ ફોર એકબીજા’ તરીકે દર્શકોની જોડી બનાવી ચૂક્યો છે. જોકે, લોકો શાહરૂખને કાજોલ સાથે સૌથી વધુ જોવાનું પસંદ કરે છે. શાહરૂખ અને કાજોલે ઘણી હિટ ફિલ્મોમાં સાથે કામ કર્યું છે.

Image Credit

આપણે જણાવી દઈએ કે કાજોલ સિવાય શાહરૂખની જોડી કોઈપણ અભિનેત્રી સાથે બની હતી, તે પછી અભિનેત્રી જૂહી ચાવલા છે. હા, બોલિવૂડમાં જુહી ચાવલા અને શાહરૂખે ‘દાર’, ‘યસ બોસ’, ‘ફિર ભી દિલ હૈ હિન્દુસ્તાની’, ‘વન ટુ કા ફોર’, ‘રામ જાને’ જેવી ઘણી હિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે બંનેની પહેલી મુલાકાત ખૂબ જ રસપ્રદ રીતે થઈ. જુહી ચાવલાએ આ વાતનો ખુલાસો પોતાના એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન કર્યો હતો.

Image Credit

એક ઇન્ટરવ્યૂ દરમિયાન જુહી ચાવલાએ કહ્યું હતું કે શાહરૂખ સાથે તેની પહેલી મુલાકાત એકદમ રસપ્રદ હતી. હકીકતમાં જુહી ચાવલા અને આમિર ખાનની જોડી ફિલ્મ ‘કયામત સે ક્યામત તક’ માં જોવા મળી હતી અને તે બંને દર્શકોની સામે એકદમ હિટ રહ્યા હતા. જે બાદ નિર્માતાઓએ આમિર ખાન અને જુહી ચાવલાને ‘રાજુ બના ગયા જેન્ટલમેન’માં કાસ્ટ કરવાનો નિર્ણય કર્યો. પરંતુ કેટલાક કારણોને લીધે આ શક્ય થઈ શક્યું નહીં અને શાહરૂખ ખાનને આમિર ખાનને ફિલ્મમાંથી કાઢી મુકીને બરતરફ કરાયો. જાણીતું છે કે આ ફિલ્મ જુહી ચાવલા અને શાહરૂખ ખાનની પહેલી ફિલ્મ હતી. જેમાં બંનેની જોડીને દર્શકોએ ખૂબ પ્રશંસા કરી હતી.

Image Credit

ઇન્ટરવ્યૂમાં જુહી ચાવલાએ કહ્યું હતું કે જ્યારે મેં શાહરુખને ફિલ્મના સેટ પર પહેલી વાર જોયો ત્યારે મારા હોશ ઉડી ગયા હતા. તેણે કહ્યું કે જ્યારે ફિલ્મના નિર્માતા વિવેક વાસવાણીએ જૂહીને ફિલ્મ ‘રાજુ બના ગયા જેન્ટલમેન’ માટે સાઇન કરી, ત્યારે અભિનેત્રીએ તેમને હીરો વિશે પૂછ્યું. વિવેક ત્યારબાદ જુહી ચાવલાને કહે છે કે હીરો નવો છે અને એક ટીવી સ્ટાર છે જે આમિર ખાનની બરાબર લાગે છે. જે પછી જુહી ફિલ્મના સેટ પર પહોંચી ત્યારે તે શાહરૂખ ખાનને જોઈને ગુસ્સે થઈ ગયો અને ફિલ્મના નિર્માતાઓને કહેવા લાગ્યો, “તમને આમિર ખાન જેવો લાગે છે?” હું છેતરાઈ ગયો.

Image Credit

પોતાના ઇન્ટરવ્યુમાં અભિનેત્રીએ કહ્યું હતું કે તે સમયે શાહરૂખ ખાન ખૂબ પાતળો હતો અને તેનો રંગ વધુ ઘાટા હતો. શાહરૂખના વાળ કપાળ સુધી લાંબા હતા. જૂહી ઘણા સમયથી નિર્માતાઓ પર ગુસ્સે હતી, જોકે થોડા સમય પછી તે શૂટિંગ માટે સહમત થઈ ગઈ કારણ કે તેણે આ ફિલ્મ સાઇન કરી હતી. જૂહીએ કહ્યું કે તે શૂટિંગ સમયે શાહરુખ સાથે કામ કરવાનો આનંદ લેતી હતી અને કિંગ ખાનની સેન્સ Humફ હ્યુમરથી પણ ખૂબ પ્રભાવિત હતી. આ ફિલ્મ પછી, બંને સારા મિત્રો બન્યા અને હજી પણ એક સારા બોન્ડ શેર કરો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *