બોલિવૂડ અભિનેત્રી અમૃતા સિંહે ઘણી શ્રેષ્ઠ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે, પરંતુ તેમનો અંગત જીવન તેની વ્યાવસાયિક જીવન કરતાં ચર્ચામાં વધુ રહ્યું છે. અમૃતાએ ‘બેટાબ’ ફિલ્મથી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. આ ફિલ્મમાં સની દેઓલ તેની વિરુદ્ધ કાસ્ટ થઈ હતી. જો કે બંનેએ ઘણી ફિલ્મો સાથે કરી છે.

Image Credit

ફિલ્મના શૂટિંગ દરમિયાન સની અને અમૃતાની નિકટતાના સમાચાર આવ્યા હતા. ફિલ્મમાં પણ તેમની જોડી સારી પસંદ આવી હતી. બંને પર ફિલ્માંકિત ‘જબ હમ જવાન હોંગે’ ગીત પણ ખૂબ જ લોકપ્રિય થયું. અમૃતા સનીના પ્રેમથી સંપૂર્ણપણે પાગલ થઇ ગઈ હતી.

Image Credit

અમૃતાએ સનીને ખૂબ પ્રેમ કરવાનું શરૂ કરી દીધું હતું, પરંતુ સનીએ તેને એક વસ્તુ છુપાવીને અને તેમની સાથે સંબંધ બાંધીને છેતરપિંડીમાં રાખ્યો હતો. ખરેખર, 1983 માં આ ફિલ્મની રજૂઆત પહેલા સનીએ તેની ગર્લફ્રેન્ડ પૂજા સાથે ઇંગ્લેન્ડમાં લગ્ન કરી લીધા હતા પણ તેણે આ વાત કોઈને નહોતી જણાવી. અમૃતા પણ તેના પ્રેમથી પાગલ હતી.

હકીકતમાં, સન્ની અને તેના પિતા ધર્મેન્દ્ર ઇચ્છતા ન હતા કે ફિલ્મની રજૂઆત પહેલા તેમની શરૂઆત એક પરિણીત અભિનેતા તરીકે જાહેર થાય અને તેમની ફેન ફોલોઇંગ એક જેવી ન બને, તેથી પૂજાથી લગ્નની વાત છુપાવી રાખી.

Image Credit

જ્યારે અમૃતાને સનીના લગ્નની ખબર પડી ત્યારે તેના પગ નીચેથી જમીન સરકી ગઈ. તે સનીની છેતરપિંડી સહન ન કરી શકી અને તેનાથી અલગ થઇ ગઈ. બીજી બાજુ, સનીની માતા પ્રકાશ કૌર સનીના લગ્ન વિશે જાણતી હતી, તેથી તે પહેલાથી જ આ સંબંધની વિરુદ્ધ હતી.

સની સાથે બ્રેકઅપ થયા પછી અમૃતાનો ક્રિકેટર રવિ શાસ્ત્રી સાથે અફેર રહ્યો. બંનેની સગાઈ થઈ પણ આ સંબંધ તૂટી ગયો. આ પછી, અમૃતાએ 1991 માં સૈફ અલી ખાન સાથે લગ્ન કર્યા, જે 13 વર્ષ સુધી ચાલ્યા. હવે અમૃતા એક માતા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *