કેટલાક લોકોને ખૂબ ઊંઘ આવે છે. કેટલાક લોકો એટલી સૂઈ જાય છે કે સવારે ઉઠ્યા પછી તેઓ નાસ્તો કરે છે અને પછી પાછા સૂઈ જાય છે. જો કે, આ ભાગદોડવાળી જિંદગીમાં કેટલાક લોકો એવા હોય છે કે જેઓ ભાગ્યે જ શાંતિથી સૂઈ જાય છે. આ પછી પણ, આવી છોકરી છે તેને એટલી નીંદર આવે છે કે તે સુતી જ રહે છે.

Image Credit

કેટલીક વાર ઊંઘની ઇચ્છા પણ મોટી સમસ્યાઓ લાવે છે. આ છોકરી સાથે પણ આવું જ બન્યું હતું. સારી નિંદ્રાએ આ યુવતીને કંઇક એવું બન્યું કે જ્યારે તે જાગી ત્યારે તેના પગ નીચેથી જમીન સરકી ગઈ. લાંબા સમય સુધી ઊંડી ઊંઘમાં સૂવું એ છોકરી માટે એક મોટી સમસ્યા લાવ્યું.

Image Credit

આ છોકરી ઊંઘની બીમારીથી પીડાતી હતી, આ રોગમાં લોકો લાંબા સમય સુધી સૂઈ જાય છે. તેને ‘સ્લીપિંગ બ્યૂટી સિન્ડ્રોમ’ કહે છે. આથી પીડિત વ્યક્તિ દિવસમાં 22 કલાક સુતા રહે છે. બ્રિટનના રહેવાસી 21 વર્ષીય રોડા રોડ્રિગ્ઝ પણ આ જ રોગથી પીડાય છે. એકવાર તે સતત ત્રણ અઠવાડિયા સુધી સુતી રહી અને તેને ભાન ન રહ્યું કે આ ઊંઘના દિવસોમાં તેની પરીક્ષા હતી. જયારે તે ઉઠી ત્યારે પરીક્ષા સંપૂર્ણ પણે પૂરી થઇ ચુકી હતી.

Image Credit

જો મહિલા આ પરીક્ષામાં પાસ થઈ હોત, તો તેની કારકિર્દી બની હોત. આ પછી, તે મોટા પેકેજ પગાર પર કામ પણ મળી ગયું હોત. પરંતુ ઊંઘના કારણે તેને આ બધું જ ગુમાવ્યું છે અને તે જીવશે ત્યાં સુધી તેનો અફસોસ રહેશે. આ યુવતીને તાજેતરમાં સ્લીપિંગ બ્યૂટી સિન્ડ્રોમથી પીડાતા રોડરિગ્ઝ હોવાનું નિદાન થયું હતું.

Image Credit

ડૉક્ટરે તેને બાળપણમાં હાયપર-અનિદ્રાની બિમારીથી પીડિત હોવાનું જણાવ્યું હતું. આને કારણે, તેના રોજિંદા જીવનને ખરાબ અસર થઈ હતી. ઘણી વાર જ્યારે તે સૂતી રહેતી અને તે સમયે શું થાય છે અને શું થઇ ગયું તેની કઈ જ જાણ રહેતી નહિ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *