તે તેની શ્રદ્ધા અને સમજથી ઉંચાઇ પર છે. તે ભારત અને એશિયામાં સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે. તેમની પાસે શક્તિ, પૈસા છે, નામ અસહ્ય છે. તેમની કુલ સંપત્તિ આશરે ₹ 5.63 લાખ કરોડ છે. કોરોના દુર્ઘટના દરમિયાન, તેની સંપત્તિમાં વધુ વધારો થયો છે. તમને જણાવી દઇએ કે મુકેશ અંબાણી જે ઘરમાં રહે છે તે એન્ટિલિયા છે. તે વિશ્વના સૌથી મોંઘા મકાનોમાંનું એક છે. તે 4 લાખ સ્ક્વેર ફિટમાં બનાવવામાં આવ્યું છે, જેની કિંમત 1 થી 2 અબજ ડોલર હોવાનું કહેવાય છે. 27 માળની આ ઇમારત ખૂબ વૈભવી લાગે છે. તે જ સમયે, આ સૌથી મોંઘા મકાનમાં, મુકેશ અંબાણીએ ખૂબ કિંમતી વસ્તુઓથી ઘરને મનોહર બનાવ્યું છે. આ ઘરની જાળવણી માટે 600 લોકોનો સ્ટાફ પણ રાખેલ છે.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે આટલા અમીર હોવા છતાં અંબાણી પરિવાર ની ઈશ્વરમાં ખુબ જ આસ્થા છે. તેઓ કોઈપણ કાર્ય શરૂ કરતા પહેલા પૂજા અને હવન કરે છે. ભગવાન પ્રત્યેની તેમની આદર અતુટ છે. તમને જણાવી દઈએ કે આમ તો મુકેશ અંબાણીનો પરિવાર ઘણો પાવર રાખે છે પરંતુ તે જમીન સાથે જોડાયેલ હોવાનું કહેવામાં આવે છે. મુકેશ અને નીતા અંબાણી ભગવાનમાં ખૂબ આસ્થા ધરાવે છે. એટલા માટે મુકેશ અને નીતા અંબાણીના આ મકાનમાં ખૂબ જ સુંદર પૂજા મંદિર બનાવવામાં આવ્યું છે. જે ખુબ જ આલીશાન છે અંબાણીએ ઘરમાં મંદિર બનાવવા માટે પણ કરોડોનો ખર્ચો કર્યો છે જે જોઇને જ તમને ખબર પડી જશે કે તે ભગવાનને કેટલા માને છે.

Image Credit

ભગવાનનું આ મંદિર ઘરનું ગૌરવ માનવામાં આવે છે. જણાવી દઈએ કે આ મંદિરને બંને એક સાથે સુંદર રીતે શણગારેલું છે. શોખીનતાથી આ મંદિરની સજાવટ પાછળ કરોડો રૂપિયા ખર્ચ પણ કરવામાં આવ્યા છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે મુકેશ અંબાણીના ઘર એન્ટિલિયાના પૂજા ગરમા બધી મૂર્તિઓ, દરવાજા અને દરેક વસ્તુ ફક્ત શુદ્ધ સોનાથી બનેલી છે. જેમાં બીજા કોઈ ધાતુનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો નથી.

Image Credit

રસપ્રદ વાત એ છે કે ભારતના શ્રીમંત લોકો પોતે પૂજા કરે છે અને તેમાં સમય વિતાવે છે. કદાચ આ માન્યતાને કારણે જ તે આજે ઉંચાઈએ છે. મુકેશ અંબાણીના ઘરનું મંદિર કેટલું વૈભવી અને કિંમતી છે તે તમે ફક્ત સજાવટ અને મૂર્તિઓ પરથી જ અનુમાન લગાવી શકો છો. ખરેખર મુકેશ અંબાણીની પત્ની નીતા અંબાણી હીરાની શોખીન છે. તેથી, તેઓએ તેમના ભગવાનની મૂર્તિઓ માટે બનાવેલા ઘરેણાંમાં હીરાનો ઉપયોગ પણ કર્યો છે. આ મંદિર વીરની શણગારથી ખૂબ જ રાજવી લાગે છે. નીતા અંબાણી નાના પરિવારમાંથી આવે છે અને તેમને ભગવાનમાં ખૂબ માન છે. આવી સ્થિતિમાં તે પોતાના બાળકોને ભક્તિના પાઠ પણ આપે છે. તેમની દરેક જીત ભગવાનને સમર્પિત છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *