ઘનાની અભિનેત્રી રોઝામંડ બ્રાઉનને તેના પુત્રના જન્મદિવસ પર નગ્ન ફોટોગ્રાફ કરવો મોંઘો લાગ્યો છે. જે બાદ સ્થાનિક અદાલતે અભિનેત્રીને સમાજમાં અશ્લીલતા અને ઘરેલું હિંસાને દોષિત ઠેરવીને ત્રણ મહિનાની જેલની સજા સંભળાવી હતી. રોઝામંડર બ્રાઉન એકલ માતા છે. તેણે જૂન 2020 માં તેના પુત્રના સાતમા જન્મદિવસ પર તેના સોશ્યલ મીડિયા પર ફોટો પોસ્ટ કર્યો હતો, તેની સાથે નગ્ન પોસ્ટ કર્યું હતું.

Image Credit

રોઝામંડર બ્રાઉન, ઘાનામાં અકુપેમ પ્લુ તરીકે પણ ઓળખાય છે. કોર્ટના આ નિર્ણયની દુનિયાભરમાં નિંદા કરવામાં આવી હતી. તેમાં અમેરિકન રાપર કાર્ડી બી શામેલ છે. ઘાનાની રાજધાની, અક્રાની અદાલતને આ માન માનવા માટે અશ્લીલ સામગ્રી અને ઘરેલુ હિંસા પોસ્ટ કરવા બદલ દોષી માનવામાં આવી છે. ગયા વર્ષે, આ ચિત્રને લઈને દેશભરમાં રોઝમન્ડ બ્રાઉન વિરુદ્ધ જબરદસ્ત અભિયાન ચલાવવામાં આવ્યું હતું.

Image Credit

સુનાવણી દરમિયાન ન્યાયાધીશ ક્રિસ્ટિઆના કાઈને ઘાનામાં બાળકોના દુર્વ્યવહારમાં ઝડપથી વધારો અને સુનાવણી દરમિયાન અશિષ્ટ સામગ્રી મુકવા અંગે ચિંતા વ્યક્ત કરી હતી. ન્યાયાધીશે રોઝામંડર બ્રાઉનની અરજીની પણ નોંધ લીધી, જેમાં તેણે માફી માંગી અને તેના માટે દિલગીરતા વ્યક્ત કરી. કોર્ટે કહ્યું કે આરોપી એકલ માતા હોવાથી તેમને 90 દિવસ જેલમાં પસાર કરવા પડશે.

ન્યાયાધીશે કહ્યું કે કોર્ટ સોશિયલ મીડિયા પર નગ્ન ફોટા પોસ્ટ કરવાથી નારાજ છે. તેમાં કોઈ શંકા નથી કે બળાત્કાર અને શારીરિક હુમલો સિવાય અશ્લીલ સામગ્રીનું પ્રકાશન વધી રહ્યું છે. શું આરોપી અભિનેત્રીએ ઉપરોક્ત ચિત્ર પોસ્ટ કરતા પહેલા બાળકની પરવાનગી માંગી હતી? શું તે બાળકના અધિકારનો આદર કરે છે? ના તેને ન કર્યું.’

Image Credit

સજા ફટકાર્યા બાદ બચાવ પક્ષના વકીલ એન્ડી વોર્ટીયાએ ઉચ્ચ અદાલતમાં અપીલ જાહેર કરી હતી. આ અભિનેત્રીને સજા ફટકાર્યા બાદ લોકો સોશ્યલ મીડિયા પર ગુસ્સે થયા. અમેરિકન રેપર કોર્ડી બીએ કહ્યું કે મેં ઘણાં અમેરિકનોને ફોટોશૂટ કરતા જોયા છે. મને લાગે છે કે જેલ થોડી કઠોર સજા છે. તેને સોશિયલ મીડિયા પર સમુદાય સેવા પર પ્રતિબંધ મૂકવા અથવા કરવા માટે સજા થઈ શકે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *