દાંતેવાડાની નાયબ પોલીસ અધિક્ષક શિલ્પા સાહુ સોશિયલ મીડિયા પર ચર્ચામાં છે. રાજ્યના વરિષ્ઠ આઈપીએસ અધિકારી દિપંશુ કાબરાએ ટ્વિટર પર લખ્યું છે કે દાંતેવાડા ડીએસપી શિલ્પા સાહુની પ્રશંસા કરીએ એટલી ઓછી છે.

Image Credit

પાંચ મહિનાની ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન શિલ્પા સળગતી તડકે તેની સાથે શેરીઓમાં વ્યસ્ત રહે છે અને લોકોને લોકડાઉન પાલન કરવાની અપીલ કરી રહી છે. શિલ્પાના પતિનું નામ દેવાંશસિંહ રાઠોડ છે, તે પણ ડીએસપી છે. એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન દેવાંશે કહ્યું હતું કે અમે બંનેને ટ્રેનિંગ દરમિયાન મળ્યા હતા.

Image Credit

શરૂઆતના દિવસોમાં ડીએસપી શિલ્પા સાહુ અને તેના પતિ દેવાંશની જમાવટ નક્સલ પ્રભાવિત જિલ્લાઓમાં હતી. હજી શિલ્પા દાંતેવાડામાં ફરજ બજાવી રહી છે. અગાઉ બંને નક્સલ ઓપરેશન માટે સાથે જતા હતા. તેમના પતિ દેવાંશ સિંહ રાઠોડ બસ્તર બટાલિયનનું નેતૃત્વ કરતા હતા.

Image Credit

તે જ સમયે, શિલ્પા દંતેશ્વરી ફાઇટરનું નેતૃત્વ કરતી હતી. અહીં પણ બંને વચ્ચે ટ્યુનિંગ કામ કરતી હતી. શિલ્પાએ લગ્ન પછી એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે શરૂઆતમાં અમારા બંનેની પોસ્ટિંગ અલગ હતી. હું લગ્નનું કાર્ડ આપવા તત્કાલીન ડીજીપી પાસે ગઈ હતી. તે પછી અમારી બંનેની પોસ્ટીંગ દાંતેવાડામાં કરવામાં આવી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *