આમ તો આજના સમયમાં સાચી પ્રેમ કહાની ખુબ જ ઓછી જોવા મળે છે. પરંતુ કહેવાય છે ને કે, જ્યારે લોકો પ્રેમમાં વિશ્વાસ ગુમાવી બેસે છે, ત્યારે એક સાચી લવ સ્ટોરી બહાર આવે છે અને લોકોની આસ્થાને વધારે મજબૂત કરે છે. જો કે, આજે અમે તમને આવી જ એક સાચી લવ સ્ટોરીનો પરિચય આપવા માંગીએ છીએ. આ પ્રેમ કથા હજારો પ્રેમીઓ માટે એક ઉદાહરણ છે, જે હજી પણ સાચા પ્રેમની શોધમાં ભટકતા હોય છે. ખરેખર, આ લવ સ્ટોરી એક ભિખારી અને એક વેશ્યાની છે. જો કે તમને આ જાણીને આશ્ચર્ય થયું હશે, પરંતુ તે સાચું છે. બાય ધ વે, તમને જણાવી દઈએ કે આ લવ સ્ટોરી સોશિયલ મીડિયા પર પણ ખૂબ વાયરલ થઈ રહી છે. આ સાથે, લોકો આ વાર્તા વાંચ્યા પછી ખૂબ ભાવુક પણ થઇ રહ્યા છે.

Image Credit

તે વરસાદની મોસમ હતી, રઝિયા, જે ધંધો કરતી હતી અને તે ઝાડ નીચે રડતી હતી અને તેના શરીરનો ઉપયોગ કરતી હતી, તેના બોસએ તેને લાત મારી હતી, પહેલા પતિ પણ તેના ગેરકાયદેસર સંબંધોને કારણે ચાલ્યો ગયો હતો. એક સમયે પૈસા તેના માટે બધું જ હતા, પણ તેણે વિચાર્યું પણ નહોતું કે એક દિવસ પૈસા હશે કે કોઈ કામ થશે નહીં, આવી સ્થિતિમાં એક ભિખારી વ્હીલ ખુરશી પર આવ્યો અને તેણે રઝિયાને પચાસ રૂપિયા આપ્યા.તેને કહ્યું. કંઈક ખાવા માટે. ભિક્ષુકને ખબર હતી કે તે વેશ્યા છે, પરંતુ ભિક્ષુકને તેની આંખોની પીડા જોઈ હતી.

Image Credit

લોકોએ ભિખારીને પૂછ્યું, તમે તેની મદદ કેમ કરો છો, પરંતુ તે કોઈની વાત સાંભળતો નથી અને ભિક્ષુક કોઈની વાત સાંભળતો ન હતો અને ભૂખને જાતે જ અપનાવી લેતો હતો પરંતુ તેને પોતાનો બ્રેડનો હિસ્સો આપીને ત્યાંથી ચાલ્યો ગયો હતો. માર્ગ દ્વારા, તમને કહો કે તે ભિખારીનું નામ અબ્બાસ હતું. પછી ઘણા મહિનાઓ પછી તેઓ ફરીથી મળ્યા અને આ વખતે જ્યારે તેઓ એકબીજાને મળ્યા, ત્યારે તેઓ એકબીજાને ખૂબ સારી રીતે ઓળખવા લાગ્યા. રઝિયાએ અબ્બાસને પૂછ્યું નહીં કે તમારું જીવન કેવી રીતે ચાલે છે, પરંતુ રઝિયાને ખબર પડી કે તે પથારીવશ છે અને ભીખ માંગીને ખાય છે.

રઝિયાને પણ મજબૂર કરવામાં આવી હતી અને અબ્બાસને પણ… ભીખારીએ હસતાં હસતાં રઝિયાને ભૂખ્યો ક્યારેય સૂવાનું કહ્યું નહીં. રઝિયા જોતી રહી અને ભિખારી તેને ચક્રની ખુરશીથી ખેંચીને ચાલ્યો ગયો. ભીખ માંગ્યા પછી પણ રઝિયાને કેટલું ખુશ લાગ્યું, રઝિયાએ નક્કી કર્યું કે હવે તે ધંધો નહીં કરે.

Image Credit

એક દિવસ જ્યારે અબ્બાસે તેને બતાવ્યો, ત્યારે તેણે તેના હાથથી અબ્બાસને ખવડાવ્યો, પછી ધીમે ધીમે પ્રેમમાં પડ્યો અને બંનેના લગ્ન થઈ ગયા.રાઝિયા કહે છે કે જીવનમાં અબાસના આગમન પછી હવે બધું સામાન્ય થઈ ગયું છે. લગ્નના ચાર વર્ષ બાદ હવે આખો પરિવાર ખુશીથી જીવી રહ્યો છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે બે નિરાધાર લોકો એકબીજાના સહારો બને છે, તો જીવન સરળ થઈ જાય છે. આવું જ કંઈક છે અબ્બાસ અને રઝિયાની લવ સ્ટોરી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *