વિશ્વમાં, ઘણી બધી આશ્ચર્યજનક વસ્તુઓ છે જે તેમની ગુણવત્તા માટે લોકોનું ધ્યાન આકર્ષિત કરે છે. ગગનચુંબી ઇમારતથી લઈને વિશ્વમાં ઘણી હોટલો છે, જેની સુંદરતા દુનિયાભરની ચર્ચાઓમાં બનેલી છે.

Image Credit

આજે અમે તમને એક હોટલના ઓરડા વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ જે ખુલ્લા આકાશની નીચે સ્થિત છે. તે એક પ્રકારનો ખુલ્લો એર હોટલનો ઓરડો છે.

સ્વિટ્ઝર્લ ofન્ડની ઓપન એર હોટલ વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત છે. તેની વિશેષતા એ છે કે તેની આસપાસ ન તો છત છે અને ન દિવાલ. ચાલો આ હોટલ વિશે વિગતવાર જણાવીએ. તે સ્વિટ્ઝર્લ ofન્ડના સુંદર સ્વિસ ખુલ્લા મેદાનોની વચ્ચે બનાવવામાં આવ્યું છે.

Image Credit

આ હોટલનું નામ ‘ધ નલ સ્ટર્ન હોટલ’ છે. આ હોટલની વિશેષતા એ છે કે તેની આસપાસ ન તો છત છે અને ન દિવાલ. ત્યાં એક રાણી કદની સુંદર પથારી છે જે સફેદ રંગની ચાદરથી ઢંકાયેલ છે તેની ચારે બાજુ સુંદર દીવાઓ ગોઠવેલો છે. અહીં પલંગ સિવાય કંઈ નથી.

Image Credit

ભલે તે સાંભળવામાં થોડું વિચિત્ર લાગતું હોય, પરંતુ તેમના ફોટા જોતાં, તમે અહીં ચોક્કસ સમયની ઇચ્છા કરશો. કારણ કે અહીંની ધાર્મિક વિધિઓ ખૂબ જ સુંદર છે. તે સમુદ્ર સપાટીથી 6,463 ફુટની altંચાઇએ સ્થિત છે. અહીં એક રાત્રિ રોકાણની કિંમત લગભગ 15,000 રૂપિયા છે.

જર્મનમાં, આ હોટેલના નામનો અર્થ છે ઝીરો સ્ટાર્સ. હકીકતમાં, 5 સ્ટાર હોટેલ, 7 સ્ટાર હોટલ જેવા તારાઓ જોઈને વિશ્વભરની હોટલોની વિશેષતા માપવામાં આવે છે. પરંતુ આ હોટેલના નામનો અર્થ છે ઝીરો સ્ટાર્સ.

Image Credit

તે 2016 માં શરૂ કરવામાં આવી હતી અને તેનું બુકિંગ 2017 થી શરૂ થયું હતું. તેની માંગ એટલી વધી રહી છે કે હવે તેના સ્થાપકો આવી વધુ હોટલો બનાવવાનું વિચારી રહ્યા છે.

હોટલના સહ-સ્થાપકનું માનવું છે કે અહીં આવનારા મહેમાનો તેના સ્ટાર છે. તેમણે કહ્યું કે અહીં અમે દિવાલથી છત સુધીની દરેક વસ્તુ અહીંથી હટાવી દીધી છે. અમે અહીં આવેલા લોકોની મહાન યાદો અને અનુભવો જેવી વસ્તુઓ છોડી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *