દરેક માણસ પિતા બનવાનું સ્વપ્ન જુએ છે, પરંતુ થોડા જ લોકો સારા પિતા બની શકે છે. હવે એવા કેટલાક લોકો છે જેઓ પિતા બનવા માંગે છે, પરંતુ એક અથવા બીજા કારણોસર તેમનું સ્વપ્ન પૂર્ણ થતું નથી. આજે અમે તમને એવા માણસ સાથે પરિચય કરવા જઈ રહ્યા છીએ જે હંમેશા પિતા બનવાનું સ્વપ્ન જોતો હતો, પરંતુ એલજીબીટીક્યુ + સમુદાયનો ભાગ હોવાને કારણે, તે બાળકને દત્તક લઈ શક્યો નહીં.

Image Credit

પરંતુ તે કહે છે કે જ્યારે તમને હૃદયથી કંઇક જોઈએ છે, ત્યારે તે આખું કામ તમારી સાથે મેચ કરવામાં લે છે. આવું જ થયું આર્જેન્ટિનામાં રહેતા ગે પાબ્લો ફ્રેચિયા સાથે. તે લાંબા સમયથી બાળકને દત્તક લેવાનું વિચારી રહ્યો હતો, પરંતુ તેના ગે હોવાને કારણે ઘણી કાનૂની સમસ્યાઓ સામે આવી રહી હતી.

Image Credit

પાબ્લો બ્યુનોસ એરેસ ખાતે એક સામાજિક કાર્યકર છે. તે એલજીબીટીક્યુ + એક્ટિવિસ્ટ પણ છે. પાબોલસનું હંમેશાં એક જ સ્વપ્ન હતું કે તે પણ એક દિવસ પિતા બને. તેણીનું સ્વપ્ન સાકાર થયું જ્યારે તેને મિયા નામની એક સુંદર બાળાને દત્તક લેવાની તક મળી. મિયાના માતા-પિતા તેને હોસ્પિટલમાં મૂકી ગયા હતા. આ છોકરી અહીં લગભગ એક વર્ષ રહી હતી. પણ હવે તેને એક પ્રેમાળ પિતા મળ્યો છે.

Image Credit

પાબોલન વર્ષ 2017 થી બાળકને દત્તક લેવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો. આ માટે તેણે કાગળની કાર્યવાહી પણ કરી હતી. જો કે પિતા બનવાનું સ્વપ્ન પૂર્ણ કરવા માટે તેને લાંબી રાહ જોવી પડી હતી. પછી એક દિવસ તેમને એક ન્યાયાધીશનો ફોન આવ્યો. તે તેમને કહે છે કે મિયા નામની યુવતીને હોસ્પિટલમાં પરિવારજનોએ છોડી દીધી છે. તેને પિતાની જરૂર છે. તે શું હતું ફરીથી પાબલોન પ્રથમ હોસ્પિટલમાં પહોંચ્યો અને પેપરવર્ક પૂર્ણ કરીને છોકરીને દત્તક લીધું.

પાબોલન અને બેબી ગર્લ સારી રીતે મળી રહ્યા છે. હવે મિયા પહેલા કરતાં ખુશ અને આરોગ્યપ્રદ છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે બાળકની માતા-પિતાએ તેને એક વર્ષ પહેલા હોસ્પિટલમાં છોડી દીધી હતી કારણ કે તે તેની સંભાળ રાખવામાં અસમર્થ હતો. તેની જઠરાંત્રિય સ્થિતિ હતી.

Image Credit

મિયા તેના નવા ઘરમાં તેના નવા પિતાથી ખૂબ ખુશ છે. તે જ સમયે, પાબોલન પણ પુત્રીનો પિતા બનવા માટે ખૂબ જ સારું લાગે છે. તેઓ આશા રાખે છે કે ભવિષ્યમાં LGBTQ + સમુદાયના લોકોને સરળતાથી માતાપિતા બનવાની તક મળશે. બંને ખુબ જ ખુશ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *