મુકેશ અંબાણીની કંપની રિલાયન્સે મહારાષ્ટ્રમાં કોવિડ -19 બાદ ઉભી થયેલી ભયંકર પરિસ્થિતિમાં મદદનો હાથ લંબાવ્યો છે. રાજ્યની ઘણી હોસ્પિટલોમાં ઓક્સિજનની તંગી છે. રિલાયન્સની જામનગર (ગુજરાત) રિફાઇનરીમાંથી હવે ઓક્સિજનનો સપ્લાય શરૂ કરવામાં આવ્યો છે. બ્લૂમબર્ગના એક અહેવાલ મુજબ, કંપની આ ઓક્સિજન સપ્લાયને મફત બનાવી રહી છે. આ સમયે ચેપના મામલે મહારાષ્ટ્ર ટોચ પર છે. મુંબઈ, પૂના અને નાગપુર સહિતના મોટાભાગના શહેરોમાં દરરોજ કેસ વધી રહ્યા છે. મુકેશ અંબાણી ખુદ મુંબઈમાં રહે છે.

કંપનીએ કોઈ જાણકારી નથી આપી :

Image Credit

રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના એક અધિકારીએ કબૂલ્યું કે જામનગરથી ઓક્સિજન સપ્લાય શરૂ કરવામાં આવ્યો હતો. આ અધિકારીએ કંપનીની નીતિ હેઠળ નામ આપવાની ના પાડી. મહારાષ્ટ્રના શહેરી વિકાસ પ્રધાન એકનાથ શિંદે સોશિયલ મીડિયા પર રિલાયન્સ તરફથી 100 ટન ઓક્સિજનની માહિતી આપી છે. માત્ર મહારાષ્ટ્ર જ નહીં, દેશના અન્ય ઘણા રાજ્યોમાં ઓક્સિજનની માંગ અને પુરવઠામાં મોટો તફાવત છે. ઘણી જગ્યાએથી એવા અહેવાલો પ્રાપ્ત થયા છે કે ઘણા દર્દીઓ ઓક્સિજનના અભાવે મૃત્યુ પામ્યા છે.

રિલાયન્સનું હેડકવાર્ટર મુંબઈમાં :

Image Credit

મુકેશ અંબાણી મુંબઇમાં રહે છે અને રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝનું મુખ્યાલય પણ મુંબઈમાં છે. જામનગરમાં રિલાયન્સનો પેટ્રોલિયમ ગેસિફિકેશન પ્લાન્ટ છે. તેમાં વપરાતા કેટલાક ઓક્સિજન ગેસનો ઉપયોગ તબીબી ક્ષેત્રમાં થઈ શકે છે. આ ભાગ જામનગરથી મહારાષ્ટ્ર લઈ જવામાં આવી રહ્યો છે.

મહારાષ્ટ્રમાં ૧૫ દિવસનું લોકડાઉન :

Image Credit

મહારાષ્ટ્રમાં કોરોના કેસ ઝડપથી વધી રહ્યા છે. મિશન ‘બ્રેક ધ ચેઈન’ બુધવારે રાત્રે 8 વાગ્યાથી શરૂ થયેલ છે. આ અંતર્ગત રાજ્યની કલમ 144 હેઠળ સીઆરપીસી હેઠળ પ્રતિબંધિત આદેશો લાદવામાં આવ્યા છે. 5 કે તેથી વધુ લોકો રાજ્યમાં એક જગ્યાએ ભેગા થઈ શકતા નથી. આ નિયમ 1 મેના રોજ સવારે 8 વાગ્યા સુધી ચાલુ રહેશે.

મુખ્ય પ્રધાન ઉદ્ધવ ઠાકરેએ કલેક્ટર અને પોલીસ પ્રશાસનને કર્ફ્યુ નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરનારાઓ સામે કડક કાર્યવાહી કરવા સૂચના આપી છે. મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું છે કે રાજ્યમાં પ્રતિબંધોનો કડક અમલ થવો જોઈએ. ડીજીપી સંજય પાંડેએ સ્પષ્ટતા કરી છે કે આ વખતે નિયમનો વધુ કડક અમલ કરવામાં આવશે. આ સમયે લાકડીઓનો ઉપયોગ બિનજરૂરી રીતે બહાર ફરવા વાળા લોકો સામે થઈ શકે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *