વિશ્વના તમામ માતાપિતા તેમના બાળકોના લગ્નનું સ્વપ્ન જુએ છે, અને માતાપિતાની ઇચ્છા છે કે તેઓ તેમના પુત્ર અથવા પુત્રીનો ઉછેર કરે અને તેમના લગ્ન ખૂબ જ ધામધૂમ થી કરે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય એક જ દિવસે માતા અને પુત્રીના લગ્ન કરતા જોયા છે. તમે આવું ક્યાય સાંભળ્યું નહિ હોય, તો અમે તમને એક સમાન લગ્ન વિશે જણાવીશું, જે જોઇને તમે પણ કહેશો કે શું આવું પણ થાય? તો ચાલો જાણીએ આ કિસ્સો…

Image Credit

આવો જ એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. આયર્લેન્ડમાં રહેતા  માતા-પુત્રીએ એક જ દિવસે લગ્ન કરીને તેમની માતા-પુત્રીના સંબંધને ખાસ બનાવ્યો છે. એટલું જ નહીં, બંને એક સાથે હનીમૂન પર પણ ગયા હતા. આયર્લેન્ડમાં રહેતી 53 વર્ષીય ત્રિશા ડફી (માતા), પોતાની પુત્રી સાથે નજીકમાં રહે છે, એકબીજા સાથે બધું શેર કરે છે. બંને દરેક સુખ અને દુ: ખના સમય સાથે હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, માતા ત્રિશા ફડી ઇચ્છે છે કે તેની 35 વર્ષની પુત્રી એસલિંગ અને તેના લગ્ન તે જ દિવસે થાય.

Image Credit

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે એસલિંગની માતાનું આ બીજું લગ્ન હતું, પરંતુ તેણીએ પોતાને કોઈ યુવાની થી ઓછી નહોતી માનતી. જ્યારે તેણીએ તેની પુત્રીને આવું સૂચન કર્યું ત્યારે તે ખૂબ આનંદ થયો. આ પછી, આયર્લેન્ડની એક હોટલમાં બંનેએ સાથે લગ્ન કર્યા, લગભગ 160 મહેમાનો પણ તેમના લગ્નમાં જોડાયા હતા.

Image Credit

ત્રિશા ડફીની પુત્રી એસલિંગે મોરિસ નામના છોકરા સાથે લગ્ન કર્યા, જ્યારે તેની માતા ત્રિશાએ 71 વર્ષીય જોઇ ​​એફ સાથે લગ્ન કર્યા. એસ્લિંગે કહ્યું કે જ્યારે મારી માતાએ મને સાથે લગ્ન કરવાની સલાહ આપી ત્યારે મને લાગ્યું કે તે મજાક છે, પરંતુ જ્યારે અમે બંને આ લગ્ન વિશે ખુલીને વાત કરી ત્યારે તે એક સારો વિચાર હતો. તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે હું જીવન સાથે જોડાયેલી બધી વસ્તુઓ મારી માતા સાથે શેર કરું છું. અને તેમની સાથે રહીને વીકએન્ડ પણ એન્જોય કરું છું.

Image Credit

આવી સ્થિતિમાં, તે જ દિવસે લગ્ન કરવાનો નિર્ણય પણ મનોરંજક છે. એટલું જ નહીં, લગ્ન પછી તરત જ તેઓએ સાથે મળીને તેમના હનીમૂનનું પ્લાનિંગ કર્યું હતું. હવે એસ્લિંગની ઇચ્છા છે કે તેની માતા અને તે એક સાથે ગર્ભવતી થાય અને બાળકને જન્મ આપે. જો કે આ કિસ્સો સાંભળવા માં અજીબ લાગશે પરંતુ આ એક સત્ય ઘટના છે, જો કે વિદેશીમાં મોટી ઉંમરે પ્રેગ્નન્ટ થવું સામાન્ય વાત છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *