સામાન્ય રીતે હિન્દુઓ અને મુસ્લિમો વચ્ચે ઝઘડા થયાના અહેવાલો છે. બંને ધર્મની બાબતમાં એકબીજા સાથે લડતા રહે છે. એક મુસ્લિમ દેશ 900 કરોડના ખર્ચે ભવ્ય મંદિર બનાવી રહ્યું છે. સંયુક્ત આરબ અમીરાત (યુએઈ) ની રાજધાની અબુધાબીમાં એક હિન્દુ મંદિર બનાવવામાં આવી રહ્યું છે, જે વિશ્વભરમાં ચર્ચાનો વિષય બની રહે છે. સૌથી અગત્યની બાબત યુએઈ મુસ્લિમ દેશની છે અને અહીંની ભાષા અરબી છે. પરંતુ હવે અહીં વિશાળ હિંદુ મંદિર બનવા જઈ રહ્યું છે.

Image Credit

આ અહીંનું પ્રથમ હિન્દુ મંદિર છે. આ મંદિર લગભગ 16.7 એકરમાં બનાવવામાં આવી રહ્યું છે. આ મંદિરના નિર્માણ માટે લગભગ 45 કરોડ દિરહામ (લગભગ 900 કરોડ રૂપિયા) ખર્ચ થશે. એક અંદાજ છે કે તેનું બાંધકામ 2023 સુધીમાં પૂર્ણ થઈ જશે. મુસ્લિમ દેશમાં આટલું મોટું મંદિર બનાવવું એ પોતે એક મોટી વાત છે.

Image Credit

એક રિપોર્ટ અનુસાર મંદિરના બાહ્ય ભાગને લગભગ 12 હજાર 250 ટન ગુલાબી સેન્ડસ્ટોનથી તૈયાર કરવામાં આવી રહ્યો છે. તેમાં આશરે 5000 ટન ઇટાલિયન કારારા આરસનો ઉપયોગ કરવામાં આવશે. આ પત્થરો 50 ડિગ્રી સુધી તાપમાનને પણ ટકી શકે છે. તાજેતરમાં જ મંદિરની ડિઝાઇન બહાર પાડવામાં આવી હતી. મંદિર આના જેવું દેખાશે. મંદિરમાં શ્રીકૃષ્ણ, શિવ અને અયપ્પાની મૂર્તિ હશે. અયપ્પાને વિષ્ણુનો અવતાર માનવામાં આવે છે.

Image Credit

સમાચાર મુજબ આ મંદિર અલ વકબા નામના સ્થળે બનાવવામાં આવી રહ્યું છે. તે અબુધાબુથી લગભગ 30 મિનિટની અંતરે સ્થિત છે. આ મંદિરની ડિઝાઇન અબુધાબીના ઉદ્યોગપતિ બી.આર. શેટ્ટીએ કરી હતી. આમ તો આ મંદિર 2017 માં તૈયાર થવાનું હતું. કેટલાક કારણોસર વિલંબ થયો. તેના ઉદ્ઘાટન માટે 2020 માં આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ હવે એવી અપેક્ષા છે કે તે 2023 માં પૂર્ણ થઈ જશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *