આજ સુધી તમે સ્વસ્થ વ્યક્તિના મોંમાં 32 દાંત સાંભળ્યા છે, પરંતુ શું તમે સાંભળ્યું છે કે બાળકના મોઢામાં 526 દાંત હોઈ શકે છે. ના, પરંતુ આજે અમે તમને એક એવા બાળક વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેના મોઢામાં ખરેખર 526 દાંત છે. ખરેખર, આ બાળક તમિલનાડુનો છે. ડોકટરોની ટીમે આ 7 વર્ષના બાળકના મોંમાં 526 દાંત કાઢ્યા છે. જ્યારે તમિળનાડુના રવિન્દ્રનાથ નામના 7 વર્ષના બાળકને નીચલા જડબામાં પીડા થઈ હતી, ત્યારે તેમનો પરિવાર ડૉક્ટર પાસે ગયો હતો. જ્યારે ડૉક્ટરે બાળકના જડબાના એકસ-રે કર્યા ત્યારે તે જોઈને તે આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયો. કારણ કે બાળકના નીચલા જડબામાં 526 દાંત હતા.

Image Credit

મીડિયા સાથે વાત કરતા ડૉક્ટર સેન્થિલનાથને કહ્યું કે, બાળકના જડબાના જમણા ભાગમાં નિ 4 × 3 સે.મી. ટ્યુમર કાઢ્યું છે ત્યારબાદ અમને ખબર પડી કે ત્યુઆ ૫૨૬ દાંત હતા. ડોકટરે જણાવ્યું કે જનરલ એનેસ્થેસિયા આપીને આપણે જડબાના ઉપરના ભાગને વીંધી નાખ્યો. અમે બાજુના હાડકાં તોડી નાખ્યા. તેથી પુનર્નિર્માણ શસ્ત્રક્રિયા જરૂરી નહોતી. આ પછી થેલિનમ વસ્તુ દૂર કરવામાં આવી. આ એક બાલુન જેવું હતું જેમાં ઘણા નાના નાના દાંત હતા.

Image Credit

મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, 526 દાંત કાઢ્યા પછી હવે રવીન્દ્રનાથ સંપૂર્ણ રીતે ઠીક છે અને હવે તેના મોઢામાં માત્ર સામાન્ય દાંત છે. આજે રવિન્દ્રનાથ ડોકટરોની સમજના કારણે સુખી જીવન જીવી રહ્યા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *