ઘણી વાર આપણે બજારમાંથી ખાવા-પીવાની ખરીદી કરીએ છીએ. પરંતુ શું તમે ક્યારેય એવું બજાર સાંભળ્યું છે કે જ્યાં દુલ્હન પણ વેચાય છે. હા, આ સાચું છે, તેના વિશે જાણીને, તમે પણ શંકાસ્પદ થશો. તમે પણ વિચારશો કે બજાર શું છે જ્યાં લોકો તેમની પસંદની કન્યા ખરીદવા આવે છે અને દર વર્ષે હજારો લોકો આ બજારમાં આવે છે. આ એક એવી બજાર છે જ્યાં આવીને લોકો તેની પસંદગીની દુલ્હનની ખરીદી કરે છે.

Image Credit

એક અંગ્રેજી અખબાર ડેઇલી મેઇલના સમાચારો અનુસાર, બલ્ગેરિયામાં એક એવી જગ્યા છે જ્યાં તમે બજારમાં સમાન નહિ મળે, પરંતુ જો તમને કોઈ સુંદર વહુની જરૂર હોય, તો તે ત્યાં જઇને તમને કન્યા ખરીદી શકશો. આ બજાર કોઈ સમાન વસ્તુ માટે નહિ પરંતુ સ્પેશીયલ મહિલાઓ માટે ભરાય છે જ્યાં લોકો દુલ્હન ખરીદે છે.

Image Credit

તમને જણાવી દઇએ કે બલ્ગેરિયામાં આ બજાર સ્ટારા જાગોર નામ પર મૂકવામાં આવ્યું છે. જ્યાં યુવતીઓ તેમના ડ્રેસના પોશાકોમાં પરિવાર સાથે આ બજારમાં આવે છે અને પછી તેમની વહુઓ પણ તે જ સરઘસમાં તેમને ખરીદવા આવે છે અને કન્યા ખરીદવા માટે તેમની પસંદગી લે છે.

આ બજાર એક વર્ષમાં 3 વખત યોજવામાં આવે છે બધી ઉંમરની છોકરીઓ પણ છોકરા અને વડીલો હોય છે જે તેમની પસંદની છોકરી સાથે વાત કરે છે અને જો તેઓ પસંદ કરે તો તેઓને દુલ્હન બનાવે છે.

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે આ બજાર ઘણા વર્ષોથી ઉભું થયું છે, તેથી આ બજારની પાછળનો ઉદ્દેશ્ય એ હતો કે આ બજાર તે લોકો માટે ફાયદાકારક છે કે જેઓ તેમની પુત્રીના લગ્ન કરાવી શક્યા ન હતા.જ્યારે છોકરો તેને ઘરે લઈ જાય છે, ત્યારે પરિવાર તેને ધ્યાનમાં લે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *