લોકડાઉનને કારણે, લોકો ઘરોમાં બંધ છે અને આવી સ્થિતિમાં યુવા પેઢી ઓનલાઇન ડેટિંગને ખૂબ પસંદ કરે છે. આ સમયે, જો તમે પણ તમારી પ્રથમ ઓનલાઇન ડેટિંગ વિશે ચિંતિત છો, અથવા જો તમારા મનમાં ઘણા પ્રશ્નો ઉભા થઈ રહ્યા છે, તો તમારે ગભરાવાની જરૂર નથી. અમે તમને પ્રેમ વિશે ઓલાઇન ડેટિંગથી સંબંધિત બધી મહત્વપૂર્ણ બાબતો જણાવીશું. જોકે ડેટિંગ એપ્સ પર ઓનલાઇન ચેટ કરતી વખતે કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખવું પડશે. જો તમે આ બાબતોને ધ્યાનમાં રાખશો તો કદાચ તમને ટૂંક સમયમાં તમારી પસંદનો જીવનસાથી મળી જશે અને તમે ગંભીર સંબંધોમાં પ્રવેશ કરી શકો છો. ચાલો આપણે જાણીએ કે તે કઇ વસ્તુઓ છે જે તમારે ચેટિંગ કરતી વખતે ધ્યાનમાં રાખવી પડશે.

પ્રોફાઈલ પિક પર ધ્યાન આપો :

Image Credit

જો તમે ઓનલાઇન ડેટિંગ કરી રહ્યાં છો, તો જે વસ્તુ તમારું ધ્યાન પ્રથમ તરફ લેવી જોઈએ તે છે તમારી પ્રોફાઇલ પસંદ. કોઈ પ્રોફાઇલ ફોટો ન મૂકો જેમાં તમારો અલગતા દેખાય. તેના બદલે, તમે મિત્રો સાથે આનંદ સાથે એક પ્રોફાઇલ ચિત્ર ઉમેરી શકો છો. ઓનલાઇન ડેટિંગમાં, પ્રોફાઇલ પસંદ ફક્ત હૃદયનો દરવાજો ખોલે છે. જો તમારો પ્રોફાઇલ ફોટો એકાંત બતાવે છે, તો તમારો ઓનલાઇન પાર્ટનર સમજી જશે કે તમે એકદમ એકવિધ છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારી છાપ ખોવાઈ જશે. ઉપરાંત, તમારી પ્રોફાઇલ ચિત્રમાં એક મિત્ર સાથે ક્લિક કરેલ ચિત્ર ન મૂકો. આની નકારાત્મક અસર પડે છે. ગ્રુપ ફોટોમાં તમારા કરતા વધુ હેન્ડસમ હોય તો તેને પસંદ કરી શકે છે એવામાં પ્રોફાઈલ પર ખાસ ધ્યાન રાખવું ખુબ જ જરૂરી છે.

પસંદ-નાપસંદ લખવું નહિ :

Image Credit

ઓનલાઇન ડેટિંગ કરતી વખતે, ખાસ કાળજી લો કે તમે ઇન્ટરવ્યૂ માટે બેઠા નથી. તેથી તમારી પ્રોફાઇલમાં તમારી પસંદો અને નાપસંદોની વધુ વિગતો આપશો નહીં. ધ્યાનમાં રાખો કે તમારે તમારી પ્રોફાઇલમાં તમારી ખુશામત કરવી જોઈએ નહીં. આની નકારાત્મક અસર પડે છે. આ સિવાય, તમારી પ્રોફાઇલમાં તમને તમારા જીવનસાથીમાં કઈ વસ્તુઓ ગમશે તેનો ઉલ્લેખ ન કરો, એટલે કે, તમારા જીવનસાથીમાં તમને જોઈતી સુવિધાઓનો ઉલ્લેખ ન કરો. આ તમારી પ્રોફાઇલને કંટાળાજનક બનાવે છે. તે જ સમયે, કેટલાક લોકો આ પ્રકારની વાતોને સમજવા પણ શરૂ કરે છે.

મેસેજ એવો લખો કે સંબંધ જોડાઈ જાય :

Image Credit

તમે તમારી પ્રોફાઇલને મનોરંજક બનાવી શકો છો. તમે તમારા વિશે કેટલીક રમુજી વસ્તુ લખી શકો છો. તેની અસર તમારા જીવનસાથી પર પડે છે. આ સિવાય, જો તમે કોઈને ઓનલાઇન ડેટિંગ કરતી વખતે પહેલો સંદેશ મોકલો છો, તો ખૂબ કાળજી લો. પ્રથમ સંદેશ ખૂબ મોટો ન હોવો જોઈએ. આને સમજો, કે તમારો પહેલો સંદેશ ફક્ત તમારા સંબંધોને જોડે છે અને તોડે છે. આવી પરિસ્થિતિમાં શું લખવું તે વિશે ફરીથી વિચારો. તમારો પહેલો સંદેશ ન તો ઘણો લાંબો કે નાનો હોવો જોઈએ. આ સિવાય, ઓનલાઇન ડેટિંગનો પ્રથમ સંદેશ ખૂબ ગંભીર ન હોવો જોઈએ. પ્રથમ સંદેશને હળવા મૂડમાં લખો અને ધ્યાનમાં રાખો કે તેમાં કોઈ રમુજી સ્વર હોય.

પ્રોફાઈલમાં દેખાવો ન કરવો :

Image Credit

તમે તમારી પ્રોફાઇલમાં લખેલી દરેક વસ્તુને તપાસો. ખાતરી કરો કે કોઈપણ જોડણી સાચી છે. પ્રોફાઇલમાંથી, તમારા બાયોમાં કંઈપણ જોવું જોઈએ નહીં. લોકો તેનાથી ભાગી જાય છે. ઓનલાઇન ડેટિંગ કરતી વખતે, તમારી નકલી પ્રોફાઇલ અને બનાવટી વિગતો ન ભરો. જો તમે મેચ સાથે વાતચીત કરી રહ્યા છો, તો તમારા વિશે બિલકુલ ખોટી માહિતી આપશો નહીં. ધ્યાનમાં રાખો કે તમે જેટલા પ્રામાણિક છો, તેટલા પ્રમાણિક જીવનસાથી મળશે.

સાદગીથી કરો બધી જ વાતો :

Image Credit

તમારી પ્રોફાઇલથી તમારા ફોટા સુધી અને તમારો પહેલો સંદેશ સરળતાનો પૂર્ણ હશે જલદી તમને બીજી બાજુથી સારો પ્રતિસાદ મળશે. ધ્યાનમાં રાખો કે સંબંધમાં સાદગી એ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ વસ્તુ છે. તમે જેટલું સરળ રહેશો અને તમે દેખાવથી વધુ દૂર રહેશો એટલા વહેલા તમે તમારા જીવનસાથીને જોશો. દરેક વ્યક્તિને સરળતા પસંદ છે, તેથી ડેટિંગ કરતી વખતે સરળ રહેવું મહત્વપૂર્ણ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *