પેટ ભરવા માટે વ્યક્તિએ કંઇક કરવું પડે છે. મનુષ્યને કંઈપણ કરવાની ફરજ પડે છે. કેટલાક લોકો બે સમયની રોટલી માટે દિવસ-રાત મહેનત કરે છે. તે જ સમયે, કેટલાક લોકો છે જે થોડીવારમાં લાખો રૂપિયાની કમાણી કરે છે. આજે અમે તમને આવી જ એક મહિલા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. અમે વાત કરી રહ્યા છીએ જેસિકા શો, ઇંગ્લેન્ડના યોર્કમાં રહેતી 32 વર્ષીય જેસિકા શો વિશે. જેસિકા તેની ભૂતપૂર્વ નોકરીથી તેની જરૂરિયાતો પૂરી કરી શકતી ન હતી. હવે તે નવા જોસથી પ્રતિ મિનિટ 5 પાઉન્ડ એટલે કે મિનિટમાં આશરે 500 રૂપિયા કમાણી કરી રહી છે.

આર્થિક સ્થિતિ હતી ખરાબ :

Image Credit

એક રિપોર્ટ અનુસાર, જેસિકા શો 4 બાળકોની માતા છે, તેમનામાં 2 છોકરાઓ અને 2 છોકરીઓ છે. તેમની ઉંમર 4 થી 15 વર્ષની વચ્ચે છે. પહેલાં, તે બાર મેડ અને બાળકોની સંભાળ રાખતી કેરટેકર તરીકે કામ કરતી હતી. પરંતુ તેના સમયમાં તેણીને ખૂબ ઓછા પૈસા મળતા હતા, જેના કારણે તે બાળકોનો ઉછેર કરી શકતી નહોતી. ઘણી વાર એવું બનતું હતું કે બાળકોને સાંજનું ભોજન પણ પૂરું પાડી શક્તિ નહોતી. આ સમય દરમિયાન, તેની સ્થિતિ એટલી ખરાબ હતી કે તે નવા કપડાં અને રમકડા પણ આપી શકતી નહોતી.

આ રીતે આવ્યો આઈડિયા :

Image Credit

પ્રથમ લોકડાઉન કોરોના વાયરસને કારણે થયું હતું જ્યારે જેસિકાને .નલાઇન ડેટિંગ અને વેબ કોમ ફ્લર્ટિંગ વિશે ખબર પડી. આ પછી, તેણે ઇન્ટરનેટ પર તેના વિશે સંશોધન કર્યું અને પછી ઇન્ટરનેટ પર વેબ કેમ દ્વારા અજાણ્યા લોકો સાથે ચેટિંગ કરવાનું શરૂ કર્યું. ધીરે ધીરે, તે આ કામથી સારી કમાણી કરવા લાગી. તેણે એક મિનિટમાં 5 પાઉન્ડ એટલે કે 500 રૂપિયા લેવાનું શરૂ કર્યું. આ સાથે પરણિત લોકો પણ તેમની સાથે જોડાયા. ઘણા યુવાનો પણ તેમની સેવાઓમાં જોડાયા. આ કામ પછી જેસિકાએ તેની જૂની નોકરી છોડી દીધી. હવે તે સારી કમાણી કરી રહી છે અને તે તેના બાળકોને ઘણી ભેટો પણ આપી રહી છે.

હું કઈ ખોટું નથી કરતી :

એક મુલાકાતમાં જેસિકાએ કહ્યું કે હવે તે તેનો વ્યવસાય બની ગયો છે. આની સાથે તે હવે પોતાના બાળકોને વધુ સારી રીતે ઉછેર કરી રહી છે. ઘણી રાત પર હું હજાર પાઉન્ડ કમાઉ છું, કેટલીક રાતો તેના કરતા ઓછી છે. ઘણી વખત હું રાત્રે 5 હજાર પાઉન્ડ (લગભગ 5 લાખ રૂપિયા) કમાઉ છું. લોકો ઘણી રીતે મારા વિશે વાત કરશે, પરંતુ હું મારા કુટુંબને ઉછેરવા માટે આ કરી રહ્યો છું. હું કાંઈ ખોટું કરી રહી નથી. તે બધું કમ્પ્યુટર સ્ક્રીન સામે થાય છે.

પહેલા બાળકોએ ભોજન પણ પૂરું નહોતી પાડી શકતી :

Image Credit

જેસિકાએ વધુમાં કહ્યું કે હું મારા બાળકોને પહેલા કરતા વધુ સારી જીંદગી આપવા માટે આ કરી રહી છું. હું બે નોકરી કરીને પણ મારું ઘર ચલાવી શકતી ન હતી. હું સિંગલ પેરેંટ છું તેથી મારે બધું કરવાનું છે. જેસિકાએ કહ્યું કે ઘણી વખત એવું બનતું હતું કે તે મકાનનું ભાડું આપી શકતી નથી અથવા બાળકોને ભોજન પૂરું પાડી શકતી નહોતી. તેણે કહ્યું કે તે તેના પરિવાર માટે કંઈ પણ કરી શકે છે. હું તેને એક રીતે જોબ માનું છું. આ દ્વારા હું મારા બાળકોને સારું ભવિષ્ય આપી શકું છું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *