તમારા સંબંધોને મજબૂત અને નબળા કરવા પાછળ ચોક્કસપણે એક કારણ છે. તેઓ એક અથવા વધુ હોઈ શકે છે. આ બાબતો નક્કી કરે છે કે આગળ તમારો સંબંધ કેવો હશે? જોકે ઘણી વખત સંબંધોમાં રહેતા હોવા છતાં, તે સમજાતું નથી કે આપણા સંબંધોમાં અંતરનું કારણ શું છે. આ અનુભૂતિ થાય છે જ્યારે ઝઘડા શરૂ થાય છે અને સામેનો ભાગીદાર અલગ થવાના નિર્ણયની ઘોષણા કરે છે. આજકાલ આ સમસ્યા સામાન્ય બની ગઈ છે, ઝડપી સંબંધો રચાય છે, તે પણ તે જ ઝડપે તૂટી જાય છે.

આ બાબતે, સંબંધોના નિષ્ણાતોએ હેલ્થ સાઈટ ડોટ કોમને જણાવ્યું હતું કે મોટાભાગના બ્રેકઅપ પાછળનું કારણ હંમેશાં છોકરાઓની નાની ભૂલો હોય છે. આ ભૂલોને લીધે, છોકરીઓ તેમના ભાગીદારોમાં રસ લેવાનું બંધ કરે છે અને સંબંધ તોડવાની ધાર પર આવે છે. આવો, આજે આપણે આવી જ પાંચ ભૂલો વિશે શીખીશું, જે મોટાભાગના છોકરાઓ કરે છે અને તે સંબંધોને તોડી નાખે છે …

અન્ય છોકરીઓની નજીક જવું :

Image Credit

મોટાભાગની છોકરીઓને તે પસંદ નથી હોતું કે તેમનો બોયફ્રેન્ડ અથવા પતિ જ્યારે ત્યાં હોય છે ત્યારે તે બીજી છોકરી અથવા સ્ત્રીની નજીક આવે અને તેને મળે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે અન્ય છોકરીઓને હસાવો છો, તો તેમની સાથે ખુલ્લેઆમ પ્રયત્ન કરવાનો પ્રયાસ કરો અને તમારા જીવનસાથીને આ વિશે ખબર પડે તો તે ખરાબ લાગે છે. એક ખરાબ પરિસ્થિતિ ત્યારે પણ આવે છે જ્યારે છોકરીઓને લાગે છે કે તમે કોઈ બીજા તરફ આકર્ષિત થઈ રહ્યાં છો. તેથી જો તમે સંબંધમાં છો, તો આ બાબતોને ટાળો.

પાર્ટનરની રિસ્પેક્ટ ન કરવી :

Image Credit

દરેક પુરુષ, પછી ભલે તે સ્ત્રી હોય કે પુરુષ, આદરની જરૂર હોય છે. જો તમે કોઈની પ્રશંસા કરી રહ્યા નથી, તો ઓછામાં ઓછું અન્ય લોકોની સામે તેનું અપમાન ન કરો. કારણ કે લવ પાર્ટનર તરીકે, છોકરીઓ હંમેશાં છોકરાઓને ગમે છે જે મિત્રોની જેમ મસ્તી કરે છે, નર્સોની જેમ સંભાળ રાખે છે અને પતિની જેમ તેમનો આદર કરે છે. ઘણી વખત તમે અજાણતાં અન્યની સામે તેમનું અપમાન કરો છો, તો પછી તે સ્ત્રીઓ માટે ખૂબ ખરાબ છે. સંબંધો વારંવાર આવી ભૂલથી તૂટી પડે છે. પાર્ટનરનો હંમેશા આદર કરવો જોઈએ.

સરખી રીતે વાત ન કરવી :

રોમેન્ટિક સંબંધોમાં એકબીજા સાથે રોમેન્ટિક વાતચીત કરવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. છોકરાઓ શરૂઆતમાં આ કરે છે, પરંતુ જીવનસાથી સાથે સમય પસાર થતાંની સાથે તેઓ છોકરીઓ સાથે બરાબર વાત કરતા નથી. મારી જાતને અજાણ જોઈને છોકરીને હૃદયમાં છોકરા પ્રત્યે કોઈ પ્રેમ હોતો નથી અને ઝઘડા શરૂ થાય છે તેથી જીવનસાથીને પ્રેમ અને રોમેન્ટિક વાતો ઓછી ન કરવી જોઈએ. આ સંબંધોને નબળી પાડે છે. ઘણી વખત છોકરાઓ પરાણે વાત કરતા હોય છે એવામાં આની અસર સંબંધ પર પડે છે અને સંબંધ તૂટવાની સંભાવના રહે છે.

વારંવાર એકને એક ભૂલ કીધા રાખવી :

Image Credit

દરેક સંબંધોમાં એક નાનો ઝઘડો થાય છે. આવા વિવાદો ફક્ત તમારા સંબંધોને વધુ મજબૂત બનાવે છે. સામાન્ય રીતે, આ ઝઘડાઓને અમુક બાબતો અને શરતો પર એકબીજા સાથે સંમત થયા પછી સમાધાન થાય છે અને સંબંધ ફરીથી સ્થાપિત થાય છે. પરંતુ ફરીથી અને ફરીથી, સમાન પ્રકારની ભૂલ કરીને, જીવનસાથી સમજી જાય છે કે તમને તેની ભાવનામાં વાંધો નથી. આવી સ્થિતિમાં, તે તમને ચીડવાનું શરૂ કરે છે, જેના પછી વિવાદ શરૂ થાય છે. પાછળથી, આ કારણોસર સંબંધ તૂટી જાય છે.

બાળકો વાળી હરકતો થી દુર રહેવું :

Image Credit

સંબંધની શરૂઆતમાં બાલિશ વિરોધી, જેના કારણે છોકરીઓ તમારો મિત્ર કરે છે, પાછળથી તેમને સમાન ક્રિયાઓ ખરાબ લાગે છે. દરેક છોકરી ઈચ્છે છે કે સંબંધમાં રહેતી વખતે તેનો પાર્ટનર વર્તન કરે. આવી સ્થિતિમાં, તમારી અપરિપક્વ (બાલિશ) ક્રિયાઓ તમારા સંબંધોને બગાડી શકે છે. જો કે આ તમારા માટે કોઈ ગંભીર બાબત જણાતી નથી, પરંતુ ઘણા પ્રસંગોએ મામલો એટલો વધી જાય છે કે સંબંધ સમાપ્ત થાય છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *