મુકેશ અંબાણી વિશ્વના સૌથી ધનિક લોકોમાંના એક છે. મુકેશની પત્ની નીતા અંબાણી પણ વ્યવસાયની રીતો સમજે છે અને તેમનું સમર્થન પણ કરે છે. સાથે મળીને તેઓ અંબાણી પરિવારના નામને ઉંચાઈ પર મોકલી રહ્યા છે. બંને આખો સમય ચર્ચામાં રહે છે. તાજેતરમાં જ તેમના ત્રણેય બાળકો એટલે કે અનંત, આકાશ અને ઇશાના લગ્ન થયાં છે. ખાસ કરીને નીતા અંબાણીના પરિવારની વાત કરવામાં આવે ત્યારે તે મીડિયામાં ભાગ્યે જ જોવા મળે છે. તેનો પરિવાર લાઈમલાઈટથી દૂર રહેવાનું પસંદ કરે છે. ચાલો જાણીએ નીતા અંબાણીના પરિવાર વિશે.

Image Credit

કૃપા કરી કહો કે નીતા અંબાણીના પિતાનું નામ રવિન્દ્રભાઇ દલાલ છે અને માતાનું નામ પૂર્ણિમા દલાલ છે. આ કુટુંબ ખૂબ જ સરળ રીતે જીવનનું સંચાલન કરે છે. મધ્યમ વર્ગના સંયુક્ત કુટુંબમાં ઉછરેલી નીતાના મૂલ્યોને કારણે, ધીરુભાઇ અંબાણીએ પહેલી વાર તેમને જોઇને પુત્રવધૂ બનાવવાનું નક્કી કર્યું હતું. નીતા એક વલણ ભરતનાટ્યમ નૃત્યાંગના છે, ધીરુભાઇ અંબાણીએ તેને નવરાત્રી પરના કાર્યક્રમમાં જોયા પછી જ તેમને તેમના ઘરેલુ સંબંધ માટે મોકલ્યા હતા. આપણે જણાવી દઈએ કે નીતા અંબાણીની એક નાની બહેન પણ છે જે તેમના કરતા 4 વર્ષ નાની છે. તેનું નામ મમતા દલાલ છે અને તે તેની મોટી બહેનની જેમ અધ્યાપન વ્યવસાય સાથે સંકળાયેલ છે.

Image Credit

ખરેખર ધીરુભાઈ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ, જેના સ્થાપક નીતા અંબાણી છે, તે જ શાળામાં તેની બહેન મમતા પ્રાથમિક શિક્ષક છે. અહીં બોલિવૂડ સાથે સંકળાયેલા મોટા સ્ટાર્સ અને ઘણા મોટા ઉદ્યોગપતિઓના બાળકો અભ્યાસ કરી રહ્યા છે. સમાચાર અનુસાર, તે આ શાળાનું સંચાલન પણ કરે છે. એક મુલાકાતમાં મમતા દલાલે કહ્યું હતું કે “મેં શાહરૂખ ખાન અને સચિનના બાળકોને ભણાવ્યા છે, પરંતુ મારા માટે બધા વિદ્યાર્થીઓ એક સરખા છે.” હું ફક્ત વર્કશોપ અને શારીરિક પ્રવૃત્તિઓ જ શીખવતી નથી, પરંતુ કરું છું. ”

Image Credit

જોકે અંબાણી પરિવાર હંમેશાં હેડલાઇન્સમાં રહે છે, પરંતુ નીતા અંબાણી પર લખેલી શે વksક્સ શી લીડ્સ પુસ્તકમાં એવું કહેવામાં આવે છે કે નીતાના પિતા લાઇમલાઇટમાં રહેવું પસંદ નહોતા અને આ જ ટેવતેની બહેનને પણ જોઈ શકાય છે. મમતા દલાલે બોલીવુડના ફેશન ડિઝાઇનર મનીષ મલ્હોત્રાના ડ્રેસિંગ માટે રેમ્પ પણ બોક  કર્યું છે. મમતાની બહેન અને તેના પરિવાર સાથે ખૂબ સારા સંબંધ છે. ઇશા અંબાણીએ લગ્ન પછી એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે ત્રણેય ભાઈ-બહેનોને ઉછેરવામાં માસી મમતા દલાલની ભૂમિકા પણ મહત્વની રહી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *