તમે હંમેશાં પરિણીત મહિલાઓને સાસરામાં દહેજનો આરોપ લગાવતા સાંભળ્યું હશે. પરંતુ શું તમે સાંભળ્યું છે કે કોઈ મહિલાએ પોતાને પસંદ કરેલા કપડાં ન પહેરવા બદલ પોલીસ ફરિયાદ કરી છે. હા આ હકીકત છે. એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેમાં એક મુસ્લિમ મહિલાએ જીન્સ ન પહેરવા માટે તેના સાસરિયાઓ સામે આરોપ મૂક્યો છે. તેને કહ્યું કે અન્ય સ્ત્રીઓ પણ જો આવા મોર્ડન કપડાઓ પહેરીને નીકળે તો તેના પર નજર બગાડે અને તેને ખરાબ નજરે જુઓ છે.

Image Credit

મહિલાના જણાવ્યા મુજબ તેનો પતિ તેમને જીન્સ પહેરવાની નાં પાડે છે અને જીન્સ પહેરતી છોકરીઓ સાથે દુર્વ્યવહાર પણ કરે છે. એટલું જ નહીં, મહિલાએ આ કેસમાં તેના પતિ અને સાસરિયાઓ પર માનસિક અને શારીરિક શોષણનો આરોપ પણ લગાવ્યો છે. અહેવાલો અનુસાર, મહિલા મુસ્લિમ સમુદાયની છે અને તે 27 વર્ષની છે.

Image Credit

ખરેખર, આ મહિલાનાં લગ્ન ફક્ત બે વર્ષ પહેલાં થયાં હતાં. મહિલાએ પોતાની ફરિયાદમાં જણાવ્યું છે કે, જ્યારે તે જીન્સ પહેરીને કામ પર જાય છે ત્યારે તેનો પતિ છૂટાછેડા લેવાની ધમકી આપે છે. અહેવાલો અનુસાર, આ ફરિયાદ નોંધાવવા માટે મહિલાનું આ બીજું લગ્ન છે. જ્યારે તેના પતિનું આ ત્રીજી લગ્ન છે. આ કિસ્સામાં મહિલાએ લગ્ન પહેલા પતિ સાથે એકલા રહેવાની વાત કરી હતી અને આના આધારે પતિ પણ સંમત થયો હતો. બંને લગભગ બે વર્ષ સાથે રહ્યા, પરંતુ બાદમાં મહિલાના પતિએ તેને સાસરામાં રહેવા અને આધુનિક કપડા ન પહેરવાનું કહ્યું. તેને કહ્યું કે પરિવાર સાથે જ રહેવું પડશે અને જીન્સ જેવા મોર્ડન કપડા પહેરવા પર ચોખી મનાઈ લગાવવામાં આવી.

Image Credit

મહિલા કહે છે કે જ્યારે તેણે તેના પતિની વાત માનવાની ના પાડી ત્યારે તે છૂટાછેડાની ધમકી આપીને મારી નોકરી પણ છોડાવવા માંગે છે. જો કે, જો આપણે આ મહિલા વિશે વાત કરીએ તો તે આઈટી કંપનીમાં કામ કરે છે. અહેવાલો મુજબ પોલીસે ગુનો નોંધી તપાસ શરૂ કરી છે. જો કે આ સમયમાં આ ઘણું કહેવાય કેમ કે જમાના પ્રમાણે મોર્ડન કપડાઓ પહેરવા સામાન્ય વાત છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *