તમે ભારતના આવા ઘણા મંદિરો વિશે સાંભળ્યું જ હશે કે જ્યાં ફક્ત જવાથી ઘણા રોગો મટાડવામાં આવે છે, પરંતુ શું તમે ક્યારેય સાંભળ્યું છે કે ગુફામાં સૂવાથી ખૂબ જ ગંભીર રોગો મટાડવામાં આવે છે. જો ના તો આજે અમે તમને એક એવી ગુફા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં આવો ચમત્કાર થાય છે.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે કેટલાક લોકો એવા છે કે જેમને કોઈ રોગ થયા પછી ડૉક્ટર પાસે જતા નથી પરંતુ એવી જગ્યાએ જવું પડે છે જ્યાં તેમના બધા રોગોનો અંત જાતે જ સમાપ્ત થાય છે. તમે પણ હવે તે સ્થાનને જાણવા આતુર થશો, એવી જગ્યા ક્યાં છે, જ્યાં ફક્ત સુવાથી બધા રોગો નાબૂદ થાય છે. જો કે આ વાત જાણીને તમે પણ ચકિત થઇ જશો કે શું ખરેખર એવું હોઈ શકે? પરંતુ હા..તો ચાલો જાણીએ…

Image Credit

ચાલો અમે તમને જણાવી દઈએ કે આ ગુફા ઔસ્ટ્રિયાના ગેસ્ટિનમાં છે, જ્યાં માત્ર નિંદ્રાથી તમામ માનવીય રોગો મટે છે. ખરેખર, લોકો કહે છે કે આ ગુફામાં એવી ગેસ બહાર આવે છે, જેની મદદથી લોકોની મોટામાં મોટી બીમારીઓ પણ ઠીક થઇ જાય છે.

Image Credit

લોકો કહે છે કે ઔસ્ટ્રિયાની ગેસ્ટિનની આ ગુફા રેડિયોએક્ટિવ ગેસનું વિસર્જન કરે છે, જે સંધિવા (સંધિવા) અને એસોરીએસિસ (ત્વચા રોગો) જેવા રોગોને મટાડવામાં મદદ કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે દર વર્ષે અહીં લાખોની સારવાર કરવામાં આવે છે. ઘણા લોકો હોસે હોસે અહીં સુવા માટે જાય છે અને ગંભીર બીમારીઓ થી છુટકારો મેળવે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *