માણસ દરરોજ પ્રગતિ કરે છે. અને આ વૃદ્ધિ પાછળનો સૌથી મોટો ફાળો એ છે કે નવીનતમ તકનીકી વિકસિત કરવામાં આવે છે. તકનીકી એટલી વિકસિત થઈ છે કે તેની કલ્પના પણ કરી શકાતી નથી. પરંતુ આ તકનીકો કેટલીકવાર મુશ્કેલીનું મુખ્ય કારણ બની જાય છે. આ તકનીકો શક્તિશાળી દેશને પણ ખલેલ પહોંચાડે છે. તાજેતરમાં, એક એવો કિસ્સો સામે આવ્યો છે કે જ્યારે હાઇવે પર ડિજિટલ બિલબોર્ડ્સ પર અશ્લીલ ફિલ્મો ચાલુ થઇ ગઈ હતી. સામાન્ય રીતે હાઈવે પર જાહેરાત માટે મોટું બર્ડ લગાવવામાં આવ્યું હતું જ્યાં અલગ અલગ જાહેરાતો આવતી હોય છે પરંતુ તકનીકી ના કારણે અહીં અશ્લીલ ફિલ્મો ચાલુ થઇ ગયેલી. ચાલો જાણીએ આખો મામલો…

Image Credit

આ ઘટના અમેરિકાના શક્તિશાળી દેશ મિશિગન શહેરની છે. મિશિગન સિટીના ઓર્બન હિલ્સ વિસ્તારમાં હાઇવે પરના ડિજિટલ બિલબોર્ડથી અચાનક અશ્લીલ વીડિયો ઉશ્કેરાઈ ગયો. રાત્રે 12 વાગ્યે લગભગ 20 મિનિટ સુધી વિડિઓ ચલાવ્યા પછી, બિલબોર્ડ ઓપરેટિંગ કંપની ટ્રિપલ કમ્યુનિકેશને તેને દૂર કરી.

Image Credit

હાઇવે પરથી પસાર થતા ડ્રાઇવરોએ જ્યારે આ અશ્લીલ ફિલ્મ જોઇ ત્યારે આ ઘટનાને ટ્વિટર પર શેર કરી હતી. આ વીડિયોને બિલબોર્ડ પર જોઈને લોકો હસી પડ્યા હતા, જ્યારે તે જ સમયે, તેઓ આ ઘટનાથી ખૂબ જ આઘાત પામ્યા હતા. જો કે, સૌથી રાહતની વાત એ હતી કે આ વિડિઓ જોતી વખતે કોઈ અકસ્માત ન થયો.

Image Credit

પોલીસ તપાસમાં બહાર આવ્યું છે કે, તમામ શોષણ હેકરોના હતા. હેકરો કોઈક તે સ્થળે પહોંચી ગયા જ્યાં બિલબોર્ડ પર વગાડતી વિડિઓને મેનેજ કરવામાં આવે છે. ત્યારબાદ હેકરોએ કમ્પ્યુટર્સ હેક કર્યા અને બિલબોર્ડ્સ પર અશ્લીલ વીડિયો ચલાવ્યાં. હેકરો હાલમાં પોલીસની ધરપકડથી બહાર છે.

Image Credit

યુ.એસ.ના કાયદા મુજબ હેકર્સને પકડવામાં આવે તો 90 દિવસની જેલ સાથે 500 ડોલરનો દંડ કરવામાં આવશે. તે જ સમયે, મંજૂરી વિના બિલબોર્ડ કંપનીની ઓફિસમાં પ્રવેશ કરવા બદલ પણ તેમની સામે કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *