લગ્નને લઈને લોકોમાં અલગ અલગ પ્રકારનો ઉત્સાહ જોવા મળે છે. જ્યારે પણ લગ્નનો નિર્ણય લેવામાં આવે છે ત્યારે છોકરા કે છોકરીના પરિવારની સંપૂર્ણ તપાસ કરવામાં આવે છે. તેઓ કોણ છે, તેઓ કયુ સ્તર છે, તેઓ શું કરે છે અને તેમનો પારિવારિક બેકગ્રાઉન્ડ શું છે, વગેરે બાબતોની સંપૂર્ણ તપાસ કરવામાં આવે છે. આ દરમિયાન ચીનમાં એક ખૂબ જ વિચિત્ર કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે. છોકરો અહીં જે છોકરી સાથે લગ્ન કરવા જઇ રહ્યો હતો તે તેની બહેન હોવાનું લગ્ન વખતે બહાર આવ્યું. તે પછી જે થયું તે ખૂબ ભાવનાત્મક દૃશ્ય હતું.

Image Credit

ખરેખર, આખો મામલો ચીનના સોજોઈથી સંબંધિત છે. 31 માર્ચે અહીં યોજાયેલા લગ્નમાં એક વિચિત્ર ઘટના બની હતી. કન્યાની સાસુએ તે છોકરીના હાથમાં જન્મ નિશાન જોયું. આ નિશાન વર્ષો પહેલા તેની ખોવાયેલી પુત્રી જેવો જ હતો. આ નિશાન જોતાં તે છોકરીના માતાપિતા પાસે ગયા. તેને તેની પાસેથી ખબર પડી કે તેણે 20 વર્ષ પહેલા યુવતીને દત્તક લીધી હતી.

Image Credit

કન્યાના માતાપિતાએ જણાવ્યું છે કે તેઓને 20 વર્ષ પહેલા આ યુવતીને રસ્તા પર મળી હતી. આવી સ્થિતિમાં તે તેને તેના ઘરે લાવ્યા અને તેને મોટી કરી. તેણે છોકરીને તેની પુત્રીની જેમ બરાબર રાખી હતી. જ્યારે કન્યાએ આ બધી વાર્તા સાંભળી, તે ભાવનાત્મક રીતે રડવા લાગી. તેને તેના વાસ્તવિક માતાપિતા વિશે જાણવાની ઉત્સુકતા હતી. તે તેના વાસ્તવિક માતાપિતાને મળીને ખૂબ જ ખુશ હતી. જો કે આ વાર્તા અહીં સમાપ્ત થઈ નહોતી, પણ પછી જે બન્યું તે પણ ખૂબ રસપ્રદ હતું.

Image Credit

હવે ખબર પડી કે તે છોકરી તેની ભાવિ સાસુની સગી પુત્રી છે. પરંતુ કન્યાને હવે તેના અને છોકરાના લગ્ન કેવી રીતે થશે તે વિશે સત્ય જાણ્યું છે. આ સત્ય બહાર આવ્યા પછી બંનેના સંબંધોમાં ભાઈ-બહેન બન્યા હતા. જો કે, છોકરીની વાસ્તવિક માતાએ કહ્યું કે જ્યારે તેઓ તેમની પુત્રી ગુમાવતા ત્યારે તેઓએ એક દત્તક લીધો હતો. આ છોકરો છે. મતલબ કે છોકરા અને છોકરીના સંબંધોમાં ભાઈ-બહેન હોય છે પણ બંનેમાં લોહીનો સબંધ નથી.

યુવતીની અસલી માતાએ જણાવ્યું કે બંનેના લગ્ન કરવામાં તેમને કોઈ સમસ્યા નથી. તે પછી તે શું હતું, છોકરા અને છોકરીએ લગ્ન કરી લીધા. લગ્ન ખૂબ જ સારી રીતે પતાવ્યું હતું. તમામ મહેમાનો દ્વારા તેમનું અભિવાદન કરવામાં આવ્યું હતું. માતાને પણ તેની અસલી પુત્રીને મળવા બદલ અભિનંદન આપવામાં આવ્યા હતા. લગ્નની વિધિ પૂર્ણ વિધિ સાથે કરવામાં આવી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *