દેશભરમાં કોરોના કેસ સતત વધી રહ્યા છે. દરમિયાન, કોરોના વિશે એક પછી એક ચોંકાવનારા ખુલાસા કરવામાં આવી રહ્યા છે. નવીનતમ ઘટસ્ફોટ એ હકીકત વિશે છે કે જો તમે એન્ટિજેન અને આરટી-પીસીઆર કોરોના પરીક્ષણમાં નેગેટીવ છો, તો પણ તમે કોરોનાથી પ્રભાવિત થઈ શકો છો. સીટી સ્કેનમાં દર્દીઓના ફેફસાં અસરગ્રસ્ત જોવા મળતાં તબીબોને આ વિશે જાણ થઈ હતી. તપાસ દરમિયાન જાણવા મળ્યું કે દર્દીઓએ કોરોના ઇન્ફેક્શન એન્ટિજેન અને આરટી-પીસીઆર પરીક્ષણ કરાવ્યું હતું અને તેમાં તેઓ નકારાત્મક બન્યા હતા.

Image Credit

આ મામલો પ્રકાશમાં આવ્યા બાદ વડોદરા મહાનગર પાલિકા માટે સમસ્યા એટલી તીવ્ર બની ગઈ છે કે કેટલાક લોકોને કોરોનાનાં લક્ષણો નથી હોવાની સૂચના બહાર પાડીને દર્દી તપાસમાં નેગેટીવ જોવા મળે છે પરંતુ વીમા કંપનીઓ દર્દીઓને કોરોનાના દર્દી સમજે.

Image Credit

વડોદરા મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનના એપીડેમિક ડિસીઝ એક્ટ હેઠળ જારી કરાયેલા હુકમ મુજબ, “આરટી-પીસીઆર પરીક્ષણ નેગેટીવ છે અને ફેફસાંને હાઈ-રિઝોલ્યુશન કમ્પ્યુટિવ ટોમોગ્રાફી (એચઆરસીટી) પરીક્ષામાં અસરગ્રસ્ત દેખાય છે, તો તેના અંતિમ રીપોર્ટ આવે નહિ ત્યાં સુધી દર્દીને કોરોનાનો દર્દી સમજવો.

Image Credit

આ અંગે ખાનગી હોસ્પિટલ એસોસિએશન સેતુના ડો.કૃતેશ શાહે જણાવ્યું હતું કે, મેં આવા ઘણા દર્દીઓ જોયા છે કે જેઓ આરટી-પીસીઆર પરીક્ષામાં નેગેટીવ છે પરંતુ તેમના ફેફસાં પર અસર થાય છે. ફેફસાં વિશેના રેડિયોલોજીકલ પરિક્ષણો દર્શાવે છે કે આવા લોકોને સારવારની જરૂર છે. ”

ચેપી રોગના નિષ્ણાંત ડો.હિતેન કારેલિયા કહે છે કે મેં કોરોના શકમંદોને આરટી-પીસીઆર પરીક્ષણ અને એચઆરસીટી ચેસ્ટ સંબંધિત પ્રશ્નો પૂછવાનું શરૂ કર્યું છે. હવે દર્દીઓએ કોરોના ટેસ્ટ બાદ ટૂંક સમયમાં સિટી સ્કેન કરાવવું પડશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *