ગોવિંદાએ 1986 માં બોલીવુડમાં તેની પહેલી ફિલ્મ ‘ઇલઝામ’ થી ફિલ્મની શરૂઆત કરી હતી અને 90 ના દાયકામાં તે હિન્દી સિનેમાના ખૂબ વ્યસ્ત અભિનેતાઓમાંનો એક હતો. ગોવિંદાની માત્ર એક્ટિંગ જ નહિ પરંતુ લોકોને તેનો ડાન્સ પણ ખુબ જ પસંદ હતો. ગોવિંદાએ તેનું આખું જીવન અભિનયને સોંપ્યું. જો કે, ધીરે ધીરે બોલિવૂડમાં ગોવિંદા માટે ઘણું બદલાયું. થોડા સમય પહેલા તે ‘હેપ્પી એન્ડિંગ’ અને ‘કિલ દિલ’ ફિલ્મોમાં જોવા મળ્યો હતો.

Image Credit

ગોવિંદાએ 2017 માં તેના એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન બોલિવૂડ અને તેની સાથેના તેના સંબંધો વિશે ખુલીને વાત કરી હતી. તેણે કહ્યું હતું કે ‘અહીં ઘણા મોટા-મોટા ગ્રુપ્સ બનેલા છે, અને તે તેમાંથી કોઈનો હિસ્સો બનવા માંગતો નથી. તેના કારણે તેને કામ મળવાનું બંધ થઇ ગયું છે.’ ગોવિંદાએ ખૂલાસો કર્યો કે બોલીવુડમાં કેવી રીતે તેની સામે ષડ્યંત્રો થયા.

Image Credit

ગોવિંદાએ 90 ના દાયકામાં પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું હતું, પરંતુ જ્યારે બોલિવૂડના લોકપ્રિય સ્ટાર્સે તેમને કાઢી મૂક્યા ત્યારે દેખીતી રીતે તેને ખરાબ લાગવાનું જ હતું. તેમનું માનવું છે કે તે હવે વધુ કડવો બન્યો છે, કેમ કે તેણે વસ્તુઓને પતન તરફ જતા જોયા છે મીડિયા મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર ગોવિંદાએ તેના ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે – ‘હું પહેલા કરતાં વધુ ભ્રષ્ટ અને કડવા બની ગયો છું. આ દિવસોમાં, હું પાર્ટી કરું છું, ધૂમ્રપાન કરું છું અને પીવું છું. પહેલાં હું ભાવનાશીલ હતો પણ હવે નથી ‘. તેમણે આગળ કહ્યું- ‘ફિલ્મ નિર્માતાઓ, હકીકતમાં, મને એવી ફિલ્મો ઓફર કરે છે જે મને ગમતી નથી, જે અશ્લીલ છે’.

Image Credit

ગોવિંદાએ એ પણ કહ્યું કે કેવી રીતે કેટલાક લોકો તેના સ્તરને બગાડવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા અને તેમને જુનિયર કલાકાર બનાવવા માંગતા હતા. ગોવિંદાએ આ વિશે કહ્યું- ‘એકવાર મને એક ફિલ્મમાં 15 દ્રશ્યો અને 2 ગીતો આપવાનું કહેવામાં આવ્યું, પરંતુ પછી મને એક જ ગીત આપીને જુનિયર કલાકાર બનાવવાની ચર્ચા કરવામાં આવી, પરંતુ મેં તેમને સફળ થવા દીધા નહીં. હું એક હીરોની ભૂમિકામાં પાછો આવ્યો અને એક ફિલ્મ બનાવી. જોકે, એ અલગ વાત છે કે મારી ફિલ્મને સ્ટેજ મળ્યો નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *