ટીવીના ખૂબ જ લોકપ્રિય શો ‘તારક મહેતા કા ઉલટા ચશ્મા’ને લઈને એક ચોંકાવનારો સમાચાર સામે આવ્યો છે. જે સાંભળ્યા પછી તમને આશ્ચર્ય થશે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ગુજરાત પોલીસે તાજેતરમાં શોમાં કામ કરતા અભિનેતા મીરાજ વલ્લભદાસ કપરીની ધરપકડ કરી છે. અભિનેતા પર તેના મિત્ર વૈભવ બાબુ જાદવ સાથે મુંબઇની સડકો પર ચેન સ્નેચિંગ કરવાનો આરોપ છે. જો કે આ સમાચાર સાંભળીને લોકો માની રહ્યા નથી પરંતુ આ આરોપ લગાવવામાં આવ્યો છે.

મીડિયા રિપોર્ટ અનુસાર એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે મીરાજ અને વૈભવ બંનેની ધરપકડ ગુજરાતના રાંદેર ભેસાણ છેદ નજીકથી કરવામાં આવી છે. બંને ગુનેગારો જૂનાગઢના રહેવાસી છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે અભિનેતા જુગાર જેવી આદતો થી ઘેરાયેલ છે એવામાં તેના પર લાખોનું કર્જ થઈ ગયું છે. એવામાં તેને આવા કામ કરવાનો વારો આવ્યો છે.

એક્ટર પાસેથી મળ્યો ચોરીનો માલ :

Image Credit

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, પોલીસે બંને ગુનેગારો પાસેથી 3 સોનાની ચેન, 2 મોબાઈલ, અને ચોરી કરેલી બાઇક સહિ‌ત રૂ. 2,54,000 નો મુદામાલ કબજે કર્યો છે. આટલું જ નહીં, ગુજરાત પોલીસના જણાવ્યા મુજબ અભિનેતા મિરાજ વિરુદ્ધ પહેલા પણ ઘણા કેસો નોંધાયા છે અને તે એક આદત ગુનેગાર તરીકે વર્ણવવામાં આવી રહ્યો છે. હાલમાં પોલીસે અભિનેતાના સાથી વૈભવ બાબુ જાધવની ધરપકડ કરી છે. અને જેલના સળિયા પાછળ મોકલી દેવામાં આવ્યા છે. સમાચારો અનુસાર આ કોઈ અફવા નથી પરંતુ હકીકત છે.

આ રોતે કરતો હતો ચોરી :

Image Credit

મળતી માહિતી મુજબ આરોપી વિરુદ્ધ બે કેસ નોંધાયા છે, જેમાંથી એક મહિધરપુરા અને બીજો ઉધના પોલીસ સ્ટેશનમાં નોંધાયો હતો. જો કે, ધરપકડ બાદ બંનેએ પોતાનો ગુનો કબૂલ્યો છે. ગુનેગારોએ પોલીસને જણાવ્યું હતું કે તેઓ મોટાભાગે અલાયદું વિસ્તારોમાં ચાલતા એકલા મહિલાઓને નિશાન બનાવતા હોય છે અને તેઓ ગુનો કરવા માટે ચોરાયેલી બાઇકનો ઉપયોગ કરતા હતા. જેથી તેના પર કોઈ શંકા ન થાય. અભિનેતા હોવા છતાં પણ ઘણી ચાલાકી થી ગુનો કરતા હતા.

આ રીતે પોલીસની પકડમાં આવ્યા આ અપરાધી :

Image Credit

કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે પોલીસને બાતમીદાર પાસેથી ગુપ્ત માહિતી મળી હતી. તેના આધારે ગુજરાત પોલીસે એક ટીમ બનાવી રાંદેર ભેસન ચોક પર બંને આરોપીઓને ઘેરી લીધા હતા અને તેમની ધરપકડ કરી હતી. પોલીસે આરોપી પાસેથી કુલ 2 લાખ 54 હજારની વસ્તુઓ મળી આવી છે. તે જ સમયે, અહેવાલો અનુસાર, પોલીસ નાં હાથે ઝડપાયેલ અભિનેતા મિરાજ પર 25-30 લાખ રૂપિયાની લોન હોવાનું જણાવાયું છે. ક્રિકેટ મેચ પર સટ્ટો લગાવીને તેણે લાખો રૂપિયાનું દેણું કર્યું છે અને એવામાં તે કર્જમાં ડૂબેલ છે. જ્યારે પોલીસ પૂછપરછમાં સામે આવ્યું છે કે આરોપી મહિલાઓને પોતાનો શિકાર બનાવતો હતો. ચોરીની બાઈક લઈને રસ્તા પર જતી મહિલાઓ નું ચેન ચાલુ બાઈકે ચોરીને ભાગી જતા હતા.

મિરાજ ઘણા ટીવી શોઝમાં કરી ચુક્યો છે કામ :

તમને જણાવી દઈએ કે ચેન સ્નેચિંગના આરોપમાં ધરપકડ કરાયેલ અભિનેતા મિરાજે ઘણી ટીવી ચેનલોમાં નજીવી ભૂમિકાઓ ભજવી છે. મિરાજે અત્યાર સુધી સંયુક્ત, દાબી, મેરે એન્જે મેં જેવા ઘણા શોમાં કામ કર્યું છે. આ સિવાય મિરાજે લોકપ્રિય ટીવી શો તારક મહેતા કા ઉલટા ચશ્મામાં પણ નાની ભૂમિકા ભજવી હતી. તે ફિટનેસ ટ્રેનર પણ રહી ચૂક્યો છે. પરંતુ જુગારની લત નાં કારણે દેવું વધી જતા તેને ચોરીનો માર્ગ અપનાવ્યો હતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *