રાજસ્થાનમાં લગ્ન બાદ એક કન્યા તેના ઘરેથી ભાગી ગઈ હતી. જે બાદ વરરાજાના પરિવારજનોએ તેની શોધખોળ કરી હતી. પરંતુ દુલ્હનનું કશું બહાર આવ્યું નથી. કંટાળીને વરરાજાએ પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી. આ કિસ્સો રાજસ્થાનના ભરતપુરનો છે. મળતી માહિતી મુજબ ભરતપુર જિલ્લાના બૈના પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના નાગલા ફક ગામના એક યુવકના લગ્ન તાજેતરમાં થયા હતા. લગ્ન કરવા યુવકના પરિવારજનોએ યુવતીના પરિવારને આપ્યા હતા. ત્યાર બાદ લગ્ન કરવામાં આવ્યા હતા.

Image Credit

લગ્નના 13 દિવસ પછી દુલ્હન ઘરથી ભાગી ગઈ હતી. જે બાદ પીડિત નાગલા ફકના રહેવાસી નારાયણસિંહ ગુર્જરે પોલીસ સ્ટેશનમાં રિપોર્ટ નોંધાવ્યો હતો. અહેવાલ નોંધાવતી વખતે પીડિતાએ પોલીસને જણાવ્યું હતું કે, ધોલપુર જિલ્લાના ડાંગ બસાઈ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં ભગતપુરા ગામનો રહેવાસી હરિસિંહ ગુર્જર તેમની સામેલ થયો હતો. હરિસિંહ ગુર્જર 6 માર્ચે તેમના ઘરે આવ્યો હતો અને તેણે મધ્યપ્રદેશના ગ્વાલિયર જિલ્લાના થાણાના ઘાટીગાંવ વિસ્તારના રામધન ગુર્જરને તેની ઓળખ જાહેર કરી હતી. રામધન ગુર્જર અને તેના ભાઈઓને તેમનો પરિચિત ગણાવતા તેણે તેની બહેન સુનિતા સાથે લગ્ન કરવાનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો. લગ્ન માટે 3 લાખ રૂપિયા માંગવામાં આવ્યા હતા. ત્રણ આંખની રોકડ રકમ મળે પછી જ લગ્ન કરવામાં આવશે એ શરતે લગ્નનું નક્કી કરવામાં આવ્યું.

Image Credit

પીડિત નારાયણના જણાવ્યા મુજબ તેણે વિચાર કર્યા વિના પૈસા આપવા માટે હા પાડી હતી. 9 માર્ચે સાંજે 5 વાગ્યાની આસપાસ હરિ જીતુ, રામદીન અને તેની બહેન સુનિતા સાથે તેના ઘરે આવ્યો હતો. ત્યાં તેઓએ લગ્ન કરી લીધા હતા અને 3 લાખ રોકડા લીધા હતા. ઘરે લગ્નની કાર્ય વિધિ પૂર્ણ કર્યા પછી, હરિ, જીતુ અને રામદીન ત્રણેય સુનિતાને છોડીને ચાલ્યા જાય છે.

પીડિતાનો આરોપ છે કે 22 માર્ચની સાંજે 6 વાગ્યાની આસપાસ જંગલમાં શૌચ કરવા ગયો હતો. સુનિતા ઘરે એકલી હતી. તે ઘરે પરત આવ્યો ત્યારે સુનીતા ત્યાં હતી નહિ. નારાયણે સુનિતાની આજુબાજુ શોધ કરી. પણ તે મળી નહીં. જે બાદ તેણે પોતાના ભાઈ જીતુ અને વચેટિયા હરિને બોલાવ્યા. તેથી તેઓએ એમ કહીને છૂટકારો આપ્યો કે તેઓએ લગ્ન કરાવી આપ્યા છે હવે તેને કોઈ લેવા દેવા નથી, તેમજ તેને ફરી ફોન કર્યો તો ધમકી દેવા લાગ્યો.

Image Credit

13 દિવસ બાદ પીડિત નારાયણ પોલીસ પાસે ગયો અને ફરિયાદ નોંધાવી. પીડિતાનો આરોપ છે કે જીતુ, રામદીન અને સુનિતાએ લગ્નનો ખોટો ઢોંગ કરીને 3 લાખ રૂપિયાની છેતરપિંડી કરી છે. પોલીસે કેસ નોંધ્યો છે અને આ કેસની તપાસમાં લાગી ગયા છે. આ સંદર્ભે ઇસ્તાગેસ મારફત પોલીસ સ્ટેશનમાં કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *