‘સ્કેમ 92’ નામની આ વેબ સિરીઝમાં હર્ષદ મહેતાની ભૂમિકા પ્રતિક ગાંધીએ ભજવી છે. આ વેબ સીરીઝમાં પ્રિતિકે પોતાની અભિનયથી લોકોને જ પાગલ કર્યા નહિ, પરંતુ હવે તે ઇન્ડસ્ટ્રીના મોટા ફિલ્મ નિર્માતાઓની નજરમાં પણ આવી ગયો છે. આ જ કારણ છે કે આ સમયે પ્રિતિકને ઘણા પ્રોજેક્ટ ઓફર કરવામાં આવી રહ્યા છે. ગર્વની વાત એ છે કે પ્રતિક ગુજરાતી છે જે આપણા માટે ગર્વની વાત કહેવાય. આજના આ લેખમાં, ચાલો પ્રતીકના જીવન સાથે સંબંધિત કેટલીક રસપ્રદ વાતો જોઈએ…

Image Credit

શું તમે જાણો છો કે એક સમયે પ્રિતિક પ્રિપેઇડ સિમકાર્ડ વેચતો હતો? હા એ સાચું છે. પ્રતીક એક સમયે પ્રિપેઇડ સિમકાર્ડ વેચતો હતો, ત્યારબાદ તે આ પ્રિપેઇડ સિમકાર્ડ્સ પોસ્ટ પેડ કરવાનું કામ કરતો હતો. પ્રિતિક આ કામ તેના વતન સુરતમાં કરતો હતો.પ્રિતિક સફળતાની ઉંચાઈ પર પહોંચવા અને મોટા પડદે સફળતા મેળવવામાં 15 વર્ષનો સમય લીધો છે. જણાવી દઈએ કે વેબ સીરીઝ પહેલા પ્રતિક ઘણી ગુજરાતી ફિલ્મોમ કામ કરી ચુક્યો છે. જેમાં, લવની ભવાઈ, લુવની લવ સ્ટોરી, વેન્ટીલેટર જેવી હીટ ગુજરાતી ફિલ્મો સામેલ છે.

Image Credit

ચાલો અમે તમને જણાવી દઈએ કે પ્રિતિકે મિકેનિકલ એન્જિનિયરિંગમાં ડિપ્લોમા અને ઔદ્યોગિક ઇજનેરીમાં ડિગ્રી મેળવી છે. પ્રતીક થિયેટરને ખૂબ પસંદ કરે છે, જ્યારે તેની કારકિર્દીના વળાંક વિશે વાત  કરીએ તો તે તેમને પસાર થનારી ફિલ્મ ‘રોવાંગ સૈદ રાજુ’માં મળ્યો હતો. વર્ષ 2016 માં આવેલી આ ફિલ્મને ગુજરાતી ભાષામાં શ્રેષ્ઠ ફીચર ફિલ્મનો રાષ્ટ્રીય એવોર્ડ મળ્યો હતો. ત્યાં બાદ પ્રતીકને અન્ય ગુજરાતી ફિલ્મો ઓફર થઇ અને તે ગુજરાતી ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીઝમાં સફળ થયા અને ત્યારબાદ હવે બોલીવુડમાં ધમાલ મચાવી રહ્યા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *