પિતા-પુત્રનો સંબંધ ખૂબ જ મનોહર છે. જ્યારે પુત્ર નાનો થાય છે ત્યારે પિતા તેની દરેક પહેલી વસ્તુઓની રાહ જુઓ છે. પ્રથમ વખત તેના મોઢામાંથી કોઈ શબ્દ નીકળે છે, તેનું પહેલું પગલું ભરે છે, તેને પહેલીવાર સાયકલ શીખવાડે છે, વગેરે. જયારે પણ પુત્ર કૈંક વધુ સારું કરે ત્યારે પિતા સૌથી વધુ ખુશ થાય છે એવો જ એક વિડીઓ હાલમાં સોશિયલ મીડિયા પર ખુબ જ વાઈરલ થઇ રહ્યો છે તો ચાલો જોઈએ…

Image Credit

ખરેખર આ દિવસોમાં પિતા પુત્રનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ પસંદ આવી રહ્યો છે. આ વિડિઓમાં, પિતા તેમના નાના બાળકને એક કવિતા ગાઈ રહ્યા છે. તમે પણ બાળપણમાં જ આ કવિતા સાંભળી હશે. એવું લાગે છે કે ‘ઓલ્ડ મેકડોનાલ્ડ હેડ અ ફાર્મ – ઈ આઈ ઈ આઈ ઓ.…’

Image Credit

આ કવિતા દુનિયાભરમાં પ્રખ્યાત છે. તે યુટ્યુબ પર સરળતાથી જોઇ શકાય છે. અહીં લોકો તેને ઘણી વાર સાંભળે છે. હવે આ વાયરલ વીડિયોમાં પિતાએ કવિતાની આખી લાઈન ગાય છે પણ છેલ્લો ભાગ ‘E I E I O…’ નથી કહેતો. જ્યારે આ ભાગ આવે છે, ત્યારે તે તેના પુત્ર તરફ નિર્દેશ કરે છે. પછી તેનો નાનો દીકરો E I E I O બોલે છે. જે તમે જોઈ શકો છો ખુબ જ સુંદર લાગે છે.

Image Credit

આ રીતે, પિતા અને પુત્ર વચ્ચે ખૂબ જ સારી જુગલબંધી રચાય છે. પિતા વારંવાર કવિતાનો પ્રારંભિક ભાગ બોલે છે જ્યારે બાળક છેલ્લાના EIEIO બોલે છે. બાળકને જોતાં જ તેને લાગે છે કે તે એટલો નાનો છે કે તે બરાબર બોલી પણ શકતો નથી, પરંતુ જ્યારે ગાવાની વાત આવે છે, ત્યારે તે તેને યાદ કરીને આગથી બોલે છે. આમ તો તમે પણ નોંધ્યું હશે કે બાળકો ભણતરની વસ્તુઓ યાદ રાખતા નથી, પરંતુ તેઓ ગીત પૂરે પુરા યાદ રાખે છે.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Babies (@baby_lovings)

લોકો સોશિયલ મીડિયા પર આ વીડિયોનો ખૂબ જ એન્જોય કરી રહ્યાં છે. આના પર પણ રમુજી ટિપ્પણીઓ આવી રહી છે. એક યુઝરે લખ્યું કે, ‘બાળક મોટા થઈને ગાયક બનશે. લોકો પિતા પુત્રનો આ વિડીઓ ખુબ જ પસંદ કરી રહ્યા છે અને બાળકના ખુબ જ વખાણ કરી રહ્યા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *