એક સારી કંપની તે છે જે સમય સમય પર તેની મહેનતનાં બદલામાં તેના કર્મચારીઓને ઈનામ અથવા બોનસ આપતી રહે છે. હવે આ કિસ્સામાં કેટલીક કંપનીઓ બોનસના નામે શોપિંગ વાઉચર પકડાવી લે છે. તેમજ અમુક કંપનીઓ એવી સારી હોય છે કે લોયલ કર્મચારીઓને છપ્પર ફાડીને બોનસ આપે છે. એમાંથી અમુક તો પૈસા સિવાય અમુક અંગત વસ્તુઓ બોનસ આપે છે તો ચાલો જાણીએ આવી વિચિત્ર બોનસ વિશે…

Luna Society International : ચાંદ પર જમીન :

Image Credit

થોડા સમય પહેલા જ લુના સોસાયટી ઇન્ટરનેશનલ દ્વારા નોઇડામાં રહેતા ઇફ્તેખર રહેમાનીને ચંદ્ર પર 1 એકર જમીનની ભેટ આપવામાં આવી હતી. ખરેખર, આ કંપની ફક્ત ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવા અને વેચવાનું કામ કરે છે. તેણે આ ભેટ ઇફતેખર રહેમાનીને ખુશી ખુશી આપી હતી. જણાવી દઈએ કે કંપની તરફ થી કર્મચારીને મફત ભેટ આપવામાં આવી હતી.

LinkedIn : એક અઠવાડિયાની પેડ રાજા :

Image Credit

વ્યવસાયિક લોકો સોશિયલ મીડિયા લિંક્ડઇને તાજેતરમાં જ તેના 15,900 કર્મચારીઓને એક અઠવાડિયાની પેડ રજા આપી છે. તેણીએ આ કર્યું કારણ કે તેણી તેના કામદારોને કામના ભારથી થોડો વિરામ આપીને આરામ આપવા માંગતા હતા.

Jiangxi West Dajiu Iron & Steel Corporation : બધા જ કર્મચારીઓ ને કાર :

Image Credit

ચીનની સ્ટીલ કંપની, જિઆંગ્સી વેસ્ટ દિઆહુ આયર્ન અને સ્ટીલ નિગમે તેના દરેક 4116 કર્મચારીને એક કાર આપી છે. એટલું જ નહીં, આ તમામ વાહનોના લાઇસન્સ પ્લેટ, વીમા અને કાર ટેક્સ જેવા ખર્ચ પણ તેમણે લીધા છે. આ 2020 નો મામલો છે. આ પણ એક જોરદાર ભેટ કહેવાય.

Hari Krishna Export : કાર અને ફ્લેટ્સ :

Image Credit

પ્રખ્યાત ગુજરાતી ઉદ્યોગપતિ સવજી ધોળકિયાએ વર્ષ 2018 માં તેના તમામ 600 કર્મચારીઓને મોટી ભેટો આપવા બદલ કાર બોનસ તરીકે ભેટમાં આપી હતી. સવજીની કંપની હરિકૃષ્ણ એક્સપોર્ટમાં, ત્યાં 3 લોકો હતા જે 25 વર્ષથી કાર્યરત હતા, તેમને મર્સિડીઝ કાર ભેટ મળી. આ પહેલા, તેઓએ તેમના કર્મચારીઓને ભેટોમાં ફ્લેટ પણ આપ્યા છે. ડાયમંડ કિંગ સવજી ભાઈ ધોળકિયાના લોકો ખુબ જ વખાણ કરી રહ્યા છે.

Luxottica :કંપનીના શેર :

Image Credit

ઇટાલીની ચશ્માં બનાવનારી કંપની લક્ઝોટટિકા (લક્સોટટિકા) ના માલિકે તેના 80 માં જન્મદિવસ પર 8,000 કર્મચારીઓને ભેટ તરીકે 1,40,000 શેર આપ્યા. તેણે આ બતાવવા માટે કર્યું કે તેની સાથે કામ કરતા બધા લોકો કેટલા મહત્વપૂર્ણ છે અને એક પરિવાર જેવા છે.

Google : મૃત્યુ પછી જીવનસાથીને ૧૦ વર્ષ સુધી ૫૦% પગાર :

Image Credit

ગૂગલ કંપની એક પોલિસી લઈને આવી છે, જેમાં જો તેમનો કર્મચારી મરી જાય છે, તો કંપની તેના પગારનો 50% ભાગ મૃતકના ભાગીદારને દસ વર્ષ માટે આપશે. આ પણ એક સરસ વાત કહેવાય.

Qihoo 360 : પ્રખ્યાત પોર્ન સ્ટાર સાથે એક રંગીન રાત :

Image Credit

ચીનની Qihoo 360 to કંપની કર્મચારીઓને બોનસ અપાવવાની વાતમાં સૌથી અલગ જ નીકળી. 2015 માં તેણે કર્મચારીઓને બોનસ તરીકે પ્રખ્યાત પોર્નસ્ટાર જુલિયા ક્યોકા સાથે રાત પસાર કરવાની તક આપી. જોકે જ્યારે આ સમાચાર સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયા ત્યારે તેની ઘણી ટીકા થઈ હતી. આવી સ્થિતિમાં કંપનીએ આ બોનસ ઓફર પાછી ખેંચી લીધી હતી. પરંતુ ઓફર જોરદાર હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *