મલાઈકા અરોરા બોલિવૂડની સૌથી ફિટ અભિનેત્રીઓમાંની એક છે. તે તેની ફેશન સેન્સ તેમજ ફિટનેસ માટે પણ હેડલાઇન્સમાં રહે છે. તે જ સમયે, આ અભિનેત્રીઓ તેમના ચાહકોને સોશિયલ મીડિયા પર વીડિયો શેર કરીને ફિટ રહેવાની ટીપ્સ પણ આપે છે. મલાઈકા આટલી ઉંમરે પણ આજે એકદમ ફીટ છે. તે ઘણી વખત સોશિયલ મીડિયા પર તેની ફિટનેસનું રહસ્ય ફેંસ સાથે શેર કરતી રહે છે. ફરી વખત મલાઈકાએ યોગનો વિડીઓ શેર કરીને ફેંસને ફિટનેસ ટીપ આપી છે તો ચાલો જોઈએ….

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Malaika Arora (@malaikaaroraofficial)

ઈન્સ્ટાગ્રામ પર શેર કરેલા વીડિયોમાં મલાઇકા અરોરા ત્રણ યોગાસન વિશે જણાવી રહી છે. તે કહે છે કે દરરોજ વૃક્ષાસન, ઉત્કટાસન અને નૌકાસન કરીને શરીરને ટોન કરી શકાય છે. તેમજ આ યોગાસન કરવાથી શરીર મજબૂત પણ બને છે. ફેંસને આ ટીપ્સ ખુબ જ પસંદ આવી રહી હોય તેવું લાગે છે, વિડીઓ પર એક લાખથી વધુ લાઈક્સ આવી ચુકી છે તેમજ વિડીઓ સતત વાઈરલ થઇ રહ્યો છે.

મલાઈકાએ આ ત્રણ યોગાસન વિશે જણાવ્યું :

1-વૃક્ષાસન- આ યોગાસનને વૃક્ષ દંભ પણ કહેવામાં આવે છે. આ આસન કરવાથી મન અને શરીર વચ્ચે સંતુલન ઉભું થાય છે. એટલું જ નહીં, યોગાસન પગને મજબૂત પણ કરે છે.

Image Credit

2-નૌકાસન- આ યોગાસન બોટાપોઝ તરીકે પણ ઓળખાય છે. આ આસન કરવાથી શરીરની ચરબી ઓછી થઈ શકે છે, એટલે કે તે ચરબી બર્ન કરે છે. તે બોલ્ટની સુગમતા અને પીઠના સ્નાયુઓને પણ મજબૂત બનાવે છે.

Image Credit

3- ઉત્કટાસન- આ યોગાસનને ખુરશી પોઝ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. આ આસન કરવાથી પીઠ અને હિપ ફ્લેક્સર્સ મજબૂત થઈ શકે છે. તે હૃદય અને પેટના અવયવોને ઉત્તેજિત કરવામાં પણ મદદ કરે છે.

Image Credit

અવારનવાર ફિટનેસ વિડીઓ શેર કરતી રહે છે મલાઈકા :

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Malaika Arora (@malaikaaroraofficial)

અભિનેત્રી મલાઇકા અરોરાએ આ પહેલા ઘણા વીડિયો શેર કરીને ઘણાં ફિટનેસ ટીપ્સ આપ્યા છે. તાજેતરની એક પોસ્ટમાં, મલાઇકાએ પોતાને ફીટ રાખવા અને ટોન બોડી મેળવવા માટે લગભગ ત્રણ મહત્વપૂર્ણ બાબતો જણાવી હતી. તેમણે લખ્યું છે કે, “ટોન અને ફીટ બોડી મેળવવા માટે તમારા દિવસની શરૂઆત સારી હોવી જોઈએ, ઉપરાંત વર્કઆઉટ કરવું અને સાફ વસ્તુઓ ખાવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.” આ ત્રણ બાબતો સેહમંદ જીવન માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આમાંથી કોઈપણની શક્તિને ઓછો અંદાજ કરી શકાતી નથી. પરંતુ તમને લાગે છે કે આ ત્રણમાંથી સૌથી મહત્વપૂર્ણ શું છે ”?

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *