પ્રેમ એ જીવનની એક સુંદર લાગણી છે. પરંતુ જ્યારે બે લોકો સંબંધોમાં સામેલ થાય છે, તો પછી તેમાં ક્યાંક ફરક પડે છે. તેનું કારણ એ છે કે પ્રેમ સંબંધોમાં બદલાયા પછી, કેટલાક ફેરફારો અને કરારો કરવો જરૂરી બને છે. તેનો અર્થ એ કે એકબીજાની જરૂરિયાતોને સમજવી, એકબીજાની કાળજી લેવી. પરંતુ ઘણી વખત જ્યારે સંબંધોમાં કોઈ સમાધાન કરવામાં આવતું નથી અને એકબીજાની લાગણીઓને અવગણવામાં આવે છે, ત્યારે તે સંબંધ બોજ બનવાનું શરૂ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં, ઘણી વખત તેઓ ભંગાણની આરે પહોંચે છે. આજે અમે તમને આવી જ કેટલીક ટીપ્સ જણાવી રહ્યા છીએ, તેનું પાલન કરીને તમે તમારા સંબંધોને મજબુત રીતે જાળવી શકશો. તો ચાલો જાણીએ….

સંવાદ જાળવી રાખો :

Image Credit

કોઈપણ સંબંધ બોજારૂપ બનવા માંડે છે જ્યારે તેમાં કોઈ સંપર્ક ન હોય. આવી સ્થિતિમાં અંતર આવવાનું શરૂ થાય છે. તેથી તમારા મગજમાં જે કંઇ ચાલે છે, તમારે તે વિશે તમારા જીવનસાથી સાથે વાત કરવી જોઈએ. તેને જે જોઈએ છે તે સમજવા અને તેની જીવનશૈલી વિશે પણ સ્પષ્ટ બનાવો. આવી સ્થિતિમાં સંવાદ દ્વારા ઘણી વસ્તુઓ સાફ થઈ જશે અને મન પણ દૂર થઈ જશે. પછી સંબંધ એક સુંદર લાગણી જેવો દેખાશે, બોજ નહીં.

સોખને દબાવવા ન દો :

Image Credit

કેટલાક લોકો જવાબદારીઓ અને વર્કલોડ હેઠળ તેમનો શોખ દબાવતા હોય છે. આ કારણ છે કે મન અને હૃદય પર એક પ્રકારનો બોજો છે. તેથી તમારા શોખને દબાવવાને બદલે, તેમને તમારા જીવનમાં સામેલ રહેવા દો. આનાથી મનના તાણમાંથી રાહત મળશે. તમારા જીવનસાથી સિવાય તમારી જવાબદારીઓને સમય આપો, પણ તમારા શોખ પણ રાખો. આ જીવનને તનાવમુક્ત બનાવશે. તમારા દરેક શોખ પુરા કરવામાં પણ તમારા પાર્ટનર ની મદદ લઇ શકો છો.

અમુક કામ એકલા પણ કરો :

Image Credit

દરેક કાર્ય માટે તમારા જીવનસાથી પર આધારીત રહેવું, ઘણીવાર તેમની વચ્ચે તણાવ પેદા કરે છે. તેથી, જીવનસાથીની સહાય વિના કેટલાક કામ કરો. આ તમારો આત્મવિશ્વાસ વધારશે અને તમારી પોતાની ઓળખ બનાવશે.

મિત્રો સાથે સમય પસાર કરો :

ઘર અને તેની જવાબદારીઓમાં બંધાયેલા હોવાથી, ઘણી વખત આપણે આપણા મિત્રોને પણ ભૂલી જઇએ છીએ અને તે વસ્તુઓ જે આપણને હળવા બનાવે છે, જેમ કે એકલા વાંચવું, પુસ્તકાલયમાં જવું વગેરે, તે પણ ન કરો. એટલે કે, આપણે સંબંધો અને જવાબદારીઓ વચ્ચે એટલા વ્યસ્ત થઈ જઈએ છીએ કે તમારા મિત્રોને મળવાનો સમય નથી. તેથી તમારા મિત્રોને મળવા માટે સમય કાઢો. લાઇબ્રેરી પર જાઓ, પછી ત્યાં જાઓ અને થોડા સમય માટે વાંચન ચાલુ રાખો. આનાથી તમે માનસિક રીતે હળવા થઈ શકશો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *