છત્તીસગના બીજપુરમાં ગૃહ નક્સલવાદીઓને શહીદ થયેલા સૈનિકો પર પ્રધાન અમિત શાહે જણાવ્યું હતું કે તેમણે કહ્યું કે જ્યાં સુધી આંકડાની વાત છે ત્યાં સુધી હું હવે આ વિશે કંઈ કહેવા માંગતો નથી કારણ કે સર્ચ ઓપરેશન ચાલુ છે. ગૃહમંત્રીએ વધુમાં કહ્યું કે, જે લોકોએ પોતાનું લોહી વહેવડાવ્યું છે તેમના બલિદાન નિરર્થક નહીં જાય. તેમણે કહ્યું કે આ ઘટનાને કારણે હું મારો આસામ પ્રવાસ છોડીને દિલ્હી પરત ફરી રહ્યો છું.

Image Credit

છત્તીસગના નક્સલ પ્રભાવિત બીજપુર એન્કાઉન્ટરમાં 22 જવાનો શહીદ થયા છે. સુરક્ષા દળો દ્વારા ગુમ થયેલા 17 સૈનિકોની લાશ બહાર કાઢવામાં આવી છે. સૈનિકોની લાશ નજીક 20 થી વધુ હથિયારો મળ્યા નથી. નક્સલવાદીઓને માર્યા ગયા પછી શસ્ત્રો લૂંટી લેવામાં આવ્યા છે. આ હુમલાનો મુખ્ય સૂત્રધાર બટાલિયન નંબર 1 નો હેડ હિડમા છે. આ માઓવાદીઓની સૌથી મોટી બટાલિયન છે. આ સાથે જ આ હુમલાને લીધે ગૃહમંત્રી અમિત શાહ પણ ચૂંટણી પ્રવાસ છોડી દિલ્હી જવા રવાના થયા છે.

અમિત શાહે છત્તીસગઢના મુખ્યમંત્રી ભૂપેશ બધેલ રવિવારે સવારે ફોન કરીને બીજપુરમાં નક્સલવાદી ઘટના સંદર્ભે વિસ્તૃત ચર્ચા કરવા જણાવ્યું હતું. મુખ્યમંત્રી બઘેલે કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાનને નકસલવાદીઓ અને રાજ્યના સુરક્ષા દળો અને બીજપુરમાં કેન્દ્ર વચ્ચેની એન્કાઉન્ટરની જમીનની પરિસ્થિતિ વિશે માહિતગાર કર્યા. જણાવી દઈએ કે અમિત શાહ હવે કંઇક નિર્ણય લેવા જઈ રહ્યા છે.

સુકમા જિલ્લાના જાગરગુંડા પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તાર હેઠળ જોનાગુડા ગામ નજીક સુરક્ષા દળો અને નક્સલવાદીઓ વચ્ચે એન્કાઉન્ટર થયું હતું, જેમાં પાંચ જવાનો શહીદ થયા અને 30 અન્ય ઘાયલ થયા હોવાના અહેવાલ છે. પોલીસ અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે, માર્યા ગયેલા સૈનિકોમાંથી બેની લાશ સુરક્ષા દળો દ્વારા મળી હતી અને અન્ય ત્રણ સૈનિકોની લાશ છાવણીમાં લાવી શકી નથી.

Image Credit

તે જ સમયે, આ ઘટના દરમિયાન અન્ય 18 સૈનિકો લાપતા હોવાનું નોંધાયું છે. ગુમ થયેલ સૈનિકોની શોધમાં આજે સુરક્ષા દળ રવાના કરવામાં આવી હતી. શનિવારે સુરક્ષા દળોએ ત્રણ શહીદ સૈનિકોની લાશ અને અન્ય 17 જવાનો (કુલ 20 જવાન) ની લાશ મેળવી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *