દેશભરમાં ફરી કોરોના કેસ વધી રહ્યા છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં 93,249 નવા કોરોના કેસ આવ્યા છે અને 513 લોકોએ જીવ ગુમાવ્યો છે. વિશ્વના દેશોમાં દરરોજ કોરોના દર્દીઓની સંખ્યાની યાદીમાં ભારત મોખરે છે. શુક્રવારે આ પહેલા પણ દેશમાં કોરોના ચેપના 89,000 કેસ જોવા મળ્યા હતા. જે સમગ્ર વિશ્વમાં એક દિવસમાં સૌથી વધુ કેસ બહાર આવ્યા હતા. શુક્રવારે, યુ.એસ. માં કોરોના ચેપના 70,024 અને બ્રાઝિલમાં 69,662 કેસ છે. ભારતના દરેક રાજ્યોમાં કોરોના કેસનો સતત વધારો થતો દેખાઈ છે.

Image Credit

ગયા વર્ષે ઓક્ટોબર પછી આ પહેલીવાર બન્યું હતું જ્યારે વિશ્વના દેશોમાં ભારતમાં સૌથી વધુ વન-ડે કોરોના ચેપ લાગ્યો હતો. સાત દિવસના સરેરાશ પણ શુક્રવારે ભારત ચેપના 69,000 કેસ સાથે બ્રાઝિલ (72,238) પછી ત્રીજા સ્થાન પર છે. તે જ સમયે, તેની સરેરાશ વધીને શનિવારે રેકોર્ડ કેસ સાથે 73,201 કેસોમાં પહોંચી છે. જો દેશમાં દરરોજ સમાન ગતિએ કેસ આવતા જ રહે છે, તો ભારત ટૂંક સમયમાં આ સૂચિમાં બ્રાઝિલને પાછળ છોડી દેશે, જ્યાં છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી કોરોના ચેપના કેસોમાં સતત ઘટાડો થઈ રહ્યો છે.

આરોગ્ય મંત્રાલયના છેલ્લા અહેવાલ મુજબ, દેશમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં 93,249 નવા કોરોના કેસ સામે આવ્યા છે. ગયા વર્ષે 18 સપ્ટેમ્બર પછીની આ સૌથી ઉંચી સપાટી છે જ્યારે  93,337 કેસ હતા. શનિવારે, કોરોનાને કારણે 513 લોકોએ જીવ ગુમાવ્યો હતો. ગયા વર્ષે 4 ડિસેમ્બર પછી દેશમાં આ પહેલીવાર છે જ્યારે મૃત્યુઆંક 500 ને વટાવી ગયો છે. હાલમાં ભારતમાં ખુબ જ ખરાબ પરિસ્થિતિ છે.

Image Credit

એક સમય હતો જ્યારે દેશમાં કોરોના ચેપનું પ્રમાણ ઘટવાનું શરૂ થયું. આ વર્ષે 1 ફેબ્રુઆરીએ 8,635 નવા કોરોના કેસ દાખલ કરાયા હતા. આ વર્ષે એક જ દિવસમાં કોરોનાના આ કેસ સૌથી ઓછા હતા. દેશમાં કોરોના વાયરસ માટે અત્યાર સુધીમાં કુલ 24.8 મિલિયન નમૂનાઓનાં પરીક્ષણો કરવામાં આવ્યા છે, જેમાંથી ગઈકાલે 11 લાખ નમૂનાઓનાં પરીક્ષણ કરાયાં હતાં.

દેશમાં દરરોજ મોટાભાગના કોરોના ચેપના કેસ મહારાષ્ટ્રમાં આવી રહ્યા છે અને મોટાભાગના મોત પણ અહીં જ થઈ રહ્યાં છે. ગઈકાલે મહારાષ્ટ્રમાં કોરોના વાયરસના ચેપના 49,447 નવા કેસ નોંધાયા હતા. રોગચાળો શરૂ થયા પછી રાજ્યમાં એક જ દિવસમાં સૌથી વધુ કેસ નોંધાયા છે. તે જ સમયે, ચેપને કારણે 277 દર્દીઓનાં મોત સાથે અને રાજ્યમાં રોગચાળાને કારણે મૃત્યુ પામનારા કુલ લોકોની સંખ્યા વધીને 55,656 થઈ ગઈ છે. રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં કુલ ચેપગ્રસ્ત દર્દીઓની સંખ્યા 29,53,523 પર પહોંચી ગઈ છે.

Image Credit

મુંબઈ શહેરમાં કોવિડ -19 ના 9,108 નવા કેસ નોંધાયા છે, જે એક દિવસમાં સૌથી વધુ છે. મહારાષ્ટ્રમાં ગઈકાલે 37,821 દર્દીઓને હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી છે. આ રીતે, રાજ્યમાં કોરોનાથી સાજા થનારા લોકોની સંખ્યા વધીને 24,95,315 થઈ ગઈ છે. મહારાષ્ટ્રમાં 4,01,172 સક્રિય દર્દીઓ છે, જેની સારવાર ચાલી રહી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *