વિશ્વમાં ઘણા પ્રકારના લોકો હોય છે. એવા ઘણા લોકો છે જેઓ તેમના જીવનમાં જે મળે છે તેનાથી સંતુષ્ટ થાય છે. પરંતુ એવા ઘણા લોકો છે જે સંતુષ્ટ નથી થતા. શાસ્ત્રોમાં એનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે સંતોષકારક વ્યક્તિ તેના જીવનમાં હંમેશાં ખુશ રહે છે. સંતોષ એ એક શસ્ત્ર છે જેમાંથી વ્યક્તિ તેના જીવનને ખુશ કરી શકે છે અને વિશ્વને જીતી શકે છે, પરંતુ કેટલાક લોકો બધું હોવા છતાં ખુશ નથી. તેઓ ક્યારેય વસ્તુઓ અંગે સંતોષ અનુભવતા નથી. તેની પાસે જે હોય તેનાથી વધુની આશા લઈને બેઠા રહે છે. એવામાં જે છે એનું પણ સુખ માણી શકતા નથી.  જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, આવી પાંચ રાશિના લોકોને કહેવામાં આવે છે કે જેઓ તેમના જીવનમાં કદી સંતોષ નથી રાખતા. આ રાશિ ચિહ્નો હંમેશાં વધુની ઇચ્છાથી નાખુશ હોય છે, અને હંમેશા દુખી થાય છે…

મેષ :

Image Credit

મંગળ રાશિના જાતકોનો સ્વામી છે. મંગળને શક્તિ અને ઉત્સાહનું પરિબળ માનવામાં આવે છે. આ રાશિવાળા લોકોમાં ખૂબ જ શારીરિક વલણ માનવામાં આવે છે. તેઓ તેમના જીવનમાં કંઇક પ્રયાસ કરતા રહે છે. જેના કારણે તેમનું જીવન એકદમ ધસી આવે છે. તેઓને તેમના જીવનમાં ઘણી પડકારોનો સામનો કરવો પડે છે અને તેઓ જોખમ લેવાનું પણ પસંદ કરે છે. આ રાશિના લોકો નવા અનુભવોની શોધમાં નીકળી પડે  છે. આ રાશી વાળા લોકો તેની આસપાસની વસ્તુઓથી ખૂબ ઓછા ખુશ અને સંતુષ્ટ છે. હંમેશાં તેમની અંદર વધુની ઇચ્છા હોય છે. તે હંમેશા કંઈકને કંઇક વધુ ઈચ્છાઓ રાખે છે.

મિથુન :

Image Credit

જે લોકોની પાસે મિથુન રાશિ છે, તેમના ગ્રહ સ્વામી બુધ ગ્રહ છે. આ રાશિવાળા લોકોના જીવનમાં બે પાસા હોય છે. પહેલું એ છે કે તેઓ મિલનસાર અને સામાજિક હોય છે અને તેઓ આનંદ કરવામાં હંમેશાં મોખરે હોય છે અને બીજુ પાસું એ છે કે તેઓ હંમેશા બેચેન, ગંભીર અને બેચેન રહે છે. આ રાશિના લોકો ઝડપથી દરેક વસ્તુથી કંટાળી જાય છે અને નવી શોધવાનું શરૂ કરે છે. આ રાશિના લોકો ક્યારેય આસપાસની વસ્તુઓથી ખુશ નથી. આ રાશિના લોકો હંમેશાં બીજાની સંભાળ રાખે છે. તે તેમના મગજમાં રહે છે કે બીજી વ્યક્તિએ આ વસ્તુ કેવી રીતે પ્રાપ્ત કરી? તેઓ તે વસ્તુ પ્રાપ્ત કરવાનો પણ પ્રયાસ કરે છે. તેઓ વધુની તેમની ઇચ્છામાં ક્યારેય સંતુષ્ટ થતા નથી. એવામાં વધુ ઈચ્છાઓ ને લીધે તે હંમેશા ચિંતામાં અને દુખી રહે છે.

કન્યા :

Image Credit

જે લોકોની પાસે કુંભ રાશિ હોય છે તેમના ગ્રહ સ્વામી બુધ હોય છે. આ રાશિના લોકોના મનમાં ઘણી વસ્તુઓ ફરતી રહે છે. તેમના મનમાં શું ચાલી રહ્યું છે તે કોઈને ખબર નથી. તેઓ લોકો સાથે વધુ વાતચીત કરવાનું પસંદ કરતા નથી. તેઓ ખૂબ આળસુ પણ હોય છે. તેઓ દરેક વસ્તુથી અસંતુષ્ટ રહે છે. તેને જે પણ વસ્તુઓ મળે તેનાથી વધુની જ આશાઓ ધરાવે છે એવામાં તે હંમેશા અલગ અલગ આશાઓ ને લીધે દુખી રહે છે. તેમછતાં તેઓ પોતાનાં બધાં કામો જાતે જ કરવાનું પસંદ કરે છે, કેટલીકવાર તેઓ તેમના કામથી ખુશ નથી. આ રાશિના લોકો તેમના જીવનમાં ક્યારેય સંતુષ્ટ નથી હોતા.

મકર :

Image Credit

જે લોકોની મકર રાશિ છે, તેમના ગ્રહ સ્વામી શનિદેવ છે. આ રાશિના લોકો ક્યારેય કોઈ પણ કાર્યથી સંતુષ્ટ નથી હોતા કારણ કે તેઓ વધુ મેળવવા માગે છે. સફળતા મેળવવા માટે ઘણી મહેનત કરવી પડે છે.  જો તમે તેમનામાં કંઇક મેળવવા માંગતા હો, તો તે મેળવી લીધા પછી જ આરામ કરે છે. આ રાશિના લોકો દરેક બાબતમાં કોઈક પ્રકારની કમી કાઢ્યા રાખે છે, જેના કારણે તેઓ હંમેશા પરેશાન રહે છે.

મીન :

Image Credit

જે લોકોને મીન રાશિ છે, તેમના ગ્રહ સ્વામી ગુરુ દેવ છે. આ રાશિના લોકો ખૂબ જ ઝડપથી ઉત્સાહિત થાય છે અને તેઓ દરેક બાબતમાં ખૂબ જ બેચેન હોય છે. આ રાશિના લોકો કેટલાક કામ કરવામાં વ્યસ્ત રહે છે, જેના કારણે તેઓ વસ્તુઓનો આનંદ લઇ શકતા નથી પરંતુ તેઓ જે કામ માટે આ કામ કરી રહ્યા છે તેનો આનંદ માણવામાં પણ અસમર્થ છે. આ રાશિના લોકો વધુ આવવાની ઇચ્છામાં આખી જીંદગી દુઃખી રહે છે. તેઓ ક્યારેય સંતુષ્ટ થઈ શકતા નથી અને તેમનું જીવન આજુબાજુની દોડધામથી ભરેલું છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *