દેશ ફરી એકવાર ખતરનાક કોરોના વાયરસના ચેપની લહેરમાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે. મહારાષ્ટ્ર સહિત કેટલાક રાજ્યોમાં પરિસ્થિતિ એટલી બેકાબૂ બની ગઈ છે કે ત્યાંની રાજ્ય સરકારોને કડક પગલા ભરવાની ફરજ પડી છે. 11 રાજ્યોમાં કોરોનાની સ્થિતિ અને સંક્રમણની ઝડપી ગતિને ધ્યાનમાં રાખીને કેબિનેટ સચિવ રાજીવ ગૌબાએ શુક્રવારે તમામ રાજ્ય અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોના સચિવો, ડીજીપી અને આરોગ્ય સચિવો સાથે ઉચ્ચ સ્તરીય બેઠક યોજી હતી. કોરોના નો કહેર ફરી દેશ પર જોખમ ઉભું કરી રહ્યો છે.

Image Credit

ભારત સરકાર વતી કહેવામાં આવતું હતું કે દેશમાં 11 રાજ્યો અથવા કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશો છે, જ્યાં તેઓ ગયા વર્ષે આવેલા કોરોના રેકોર્ડને પાર કરી ગયા છે અથવા તેની નજીક પહોંચ્યા છે. તેમને સરકાર દ્વારા સલાહ આપવામાં આવી છે કે તેમણે સક્રિય બાબતો પર કન્ટેનર અને દૈનિક મોત અંગે તાત્કાલિક અને અસરકારક પગલાં ભરવા જોઈએ. લોકોના મન માં પણ ડર છે કે ફરી લોકડાઉન જાહેર કરવામાં આવશે કે કેમ?

દરરોજ આવતા કોરોના ચેપના નવા કેસો અને મોટી સંખ્યામાં મોતને ધ્યાનમાં રાખીને કેન્દ્રએ 11 રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોને ગંભીર ‘ચિંતાની સ્થિતિ’ ની શ્રેણીમાં મૂક્યા છે. છેલ્લા 14 દિવસ દરમિયાન (31 માર્ચ સુધી) કોવિડ -19 ના કુલ કેસોમાં આ રાજ્યોનો હિસ્સો 90 ટકા હતો, જ્યારે 90.5 ટકા મૃત્યુ આ રાજ્યોના છે. કોરોના સતત વધતો જાય છે અને મોટા મોટા રાજ્યોમાં ફરી હજારોની સંખ્યામાં કોરોનાના કેસ આવવા લાગ્યા છે.

કેન્દ્ર સરકારે કહ્યું કે, છેલ્લા બે સપ્તાહ દરમિયાન કોવિડ -19 ની મૃત્યુ અને મૃત્યુની સંખ્યામાં ભારે વધારો થયા પછી, કેબિનેટ સચિવ રાજીવ ગૌબાએ, 11 રાજ્યો / કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોને ધ્યાનમાં રાખીને, બધા રાજ્યો અને કેન્દ્રના મુખ્ય સચિવ પ્રદેશો, ડીજીપી અને આરોગ્ય સચિવો સાથે બેઠક યોજી છે.

 

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *