એક માતા અથવા એક પિતા હોવું વધુ મુશ્કેલ છે, તે કહેવું થોડું મુશ્કેલ છે કારણ કે બંને કેસોમાં પડકારો અલગ છે. મોટાભાગનાં કિસ્સાઓમાં, એક માતા અને એક જ પિતા રાખવા પાછળ થોડીક મજબૂરી હોય છે, પરંતુ હવે એક જ પિતા કે એકલ માતા હોવા પણ વ્યક્તિ પોતાની ખુશી પર અને સ્વેચ્છાએ નિર્ભર છે. અહીં અમે બોલિવૂડના કેટલાક એવા કલાકારો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે જેઓ એકલા પિતા છે અને તેઓ તેમના બાળકોને વધુ સારી રીતે ઉછેર કરી રહ્યા છે. જો કે, જો કોઈ સિંગલ છે, તો તે વ્યક્તિની પોતાની ઇચ્છા પર આધારિત છે. તો ચાલો જાણીએ કોણ કોણ છે આ લીસ્ટમાં સામેલ…

કરણ જોહર :

Image Credit

કરણ જોહર બોલિવૂડનું જાણીતું નામ છે. એક સફળ ફિલ્મ નિર્માતા હોવા ઉપરાંત, તે એક સારા પિતા પણ છે. લગ્ન કર્યા વગર કરણ જોહર ખુશીથી બે જોડિયા (પુત્રી-પુત્ર) ના પિતા બન્યો છે. મળતી માહિતી પ્રમાણે સરોગસી દ્વારા તેને પિતા બનવાની આ ખુશી મળી છે. તેઓએ તેમના બાળકોનું નામ રૂહી અને યશ રાખ્યું છે. જણાવી દઈએ કે કરણ જોહર ગે છે.

તુષાર કપૂર :

Image Credit

જાણીતા અભિનેતા જીતેન્દ્રનો પુત્ર તુષાર કપૂર થોડા સમય પહેલા લગ્ન કર્યા વગર તેમની ઈચ્છા અને ખુશીથી પિતા બન્યો છે. તેણે પોતાના પુત્રનું નામ લક્ષ્યા રાખ્યું છે. હાલમાં, તે તેના બાળકને વધુ સારી રીતે ઉછેરવાનો આનંદ માણી રહ્યો છે. તુષાર તેના બાળકોનું સારી રીતે ઉછેર કરી રહ્યો છે અને તે બાળકોને ખુબ જ પ્રેમ કરે છે.

રાહુલ બોસ :

Image Credit

રાહુલ બોસ ખૂબ જ લોકપ્રિય અભિનેતા રહ્યા છે અને તેમણે ઘણી ઉત્તમ ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો છે. રાહુલ સમાજ સેવા કરવા માટે પણ ખુબ જ જાણીતા છે. રાહુલ બોસ 6 બાળકોનો પિતા છે. જણાવી દઈએ કે રાહુલે તેના બાળકોને દતક લીધા છે અને તેનું ખુબ જ ધ્યાન રાખે છે. તેમજ પરવરિશ માં કોઈ કમી રહેવા દેતા નથી.

બોની કપૂર :

Image Credit

ફિલ્મ નિર્માતા બોની કપૂર પણ એક જ પિતાની જેમ ચાર બાળકોનો ઉછેર કરી રહ્યો છે. અર્જુન અને અંશુલાના પહેલા લગ્નથી બે બાળકો છે. તેમની પ્રથમ પત્નીના મૃત્યુ પછી (જેમનાથી તે જુદા પડ્યા હતા), તેમની બીજી પત્ની શ્રીદેવીનું પણ વર્ષ 2018 માં અવસાન થયું હતું. ત્યારથી, તે તેની બે પુત્રીઓ જાન્હવી અને ખુશીની સંભાળ પણ એકલા રાખે છે. તે બીજી વાત છે કે જ્યારે એકલા પિતા બનવાનું પડકાર તેમની સમક્ષ આવ્યું હતું, ત્યારે તેના ચારેય સંતાનો પુખ્ત વયમાં આવી ગયા હતા. જો કે હવે તેના બધા જ બાળકો મોટા થઇ ગયા છે એટલે કોઈ ખાસ ખ્યાલ રાખવો પડતો નથી પરંતુ દરેકની જેમ બોની ને તેના બાળકોની ખુબ જ ચિંતા રહે છે અને સારી રીતે સંભાળ રાખે છે.

રાહુલ દેવ :

Image Credit

અભિનેતા રાહુલ દેવે પણ એકલા પિતા બનવાનો પડકારો સ્વીકારી છે. તેમને એક પુત્ર સિદ્ધંત છે. એવું નથી કે તે પણ લગ્ન વિના પિતા બની ગયો છે. હકીકતમાં, તેમની પત્ની રીનાએ કેન્સરને કારણે વર્ષ 2009 માં આ દુનિયાને અલવિદા કહી દીધી હતી. તેનો પુત્ર તે સમયે 10 વર્ષનો હતો. હાલમાં, સિદ્ધાંત મોટો થઈ ગયો છે. જણાવી દઈએ કે રાહુલે સિધાંત ની પરવરીશ માં કોઈ કમી રહેવા દીધી નથી, સિંગલ પિતા હોવા છતાં રાહુલે સિધાંતને માતા પિતાનો પ્રેમ આપ્યો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *