દરરોજ નવી ચેલેન્જ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થાય છે. આ દિવસોમાં, આંગળીઓનો ગઠ્ઠો એક એક મોટી ચેલેન્જ છે. આ વિચિત્ર- ચેલેન્જ જોવામાં જેટલી સરળ છે હકીકતમાં કરવું ખુબ જ મુસ્કેલ છે. હજારો લોકો આ પડકારને સ્વીકારીને પૂર્ણ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. પરંતુ ફક્ત 20 થી 30 ટકા લોકો જ તેને પૂર્ણ કરવામાં સક્ષમ છે. આ ચેલેન્જમાં તમારા હાથની આંગળીઓની સુગમતા જોઈને, તે ગાંઠ લગાવવાની છે. આ ચેલેન્જ ચીનથી શરૂ થઇ છે. અહીં ખૂબ વાયરલ થયા પછી હવે તે અન્ય દેશોમાં પણ ચર્ચાનો વિષય બન્યો છે. એકબીજા સાથે આંગળીઓ ભેળવીને લોકો તેમના હાથની ગાંઠ બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. તેમાં કેટલીક સફળતાઓ છે અને ઘણી નિષ્ફળ થઈ રહી છે.

Image Credit

ટ્વિટરની જેમ આપણી સોશિયલ વેબસાઇટ વીબો પર આ પડકારના ફોટા ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યા છે. લોકો પહેલા આ ચિત્રો જોવા માટે આકર્ષિત થાય છે અને ત્યારબાદ ખુદ ચેલેન્જ પૂર્ણ કરવાનો પ્રયાસ કરે છે. આંગળીઓને ગાંઠવાની આ યુક્તિ દરેક થી થાય એમ નથી.

Image Credit

આ યુક્તિને થોડા સમય પહેલા નાઇજિરીયાના ક્રેક્સ ટીવી દ્વારા શેર કરી હતી. આ પછી, તે ચીનથી દૂર થયા પછી આખી દુનિયામાં વાયરલ થઈ ગયું. હવે દુનિયાના બધા લોકો આ યુક્તિના દિવાના થઈ ગયા છે. તેઓ આ યુક્તિને ટ્વિટર, ઇન્સ્ટાગ્રામ અને ફેસબુક પર અજમાવી રહ્યા છે અને બીજાઓને પણ ચેલેન્જ આપી રહ્યા છે. જો કે આ કરવામાં થોડું અઘરું છે.

Image Credit

આ અજીબોગરીબ ચેલેન્જ ત્યારે શરુ થઇ જ્યારે એક જાણીતા ટીવી શોમાં ચીની અભિનેતા ઝાંગ યે શાને આ યુક્તિ ખૂબ જ સરળતાથી કરી હતી. આ પછી યુક્તિ ઇન્ટરનેટ પર એટલી વાયરલ થઈ ગઈ કે તેને લગભગ 860 મિલિયન રિએક્શન મળ્યા. ઝાંગે આ યુક્તિ હાથ ધરવા માટે તેના જમણા હાથનો ઉપયોગ કર્યો. તેણે પહેલા અંગૂઠા પર સૌથી નાની આંગળી મૂકી અને પછી બાકીની ત્રણ આંગળીઓને સીધી કરીને યુક્તિ કરી.

Image Credit

આ સિવાય ચાઇનીઝ ટેલિવિઝનની પ્રખ્યાત સેલિબ્રિટી લી સીસીએ પણ સોશ્યલ મીડિયા પર આ યુક્તિના કેટલાક ફોટા શેર કર્યા છે. હમણાં જ, આંગળીઓનું ગઠ્ઠું કરવાનું આ પડકાર પહેલા ચીનમાં અને હવે સમગ્ર વિશ્વમાં વાયરલ થઈ રહ્યું છે. આ યુક્તિ કરવા માટે, આંગળીઓમાં રાહત હોવી જરૂરી છે. સ્ત્રીઓ અને બાળકો તેને વધુ સરળતાથી કરે છે. તે જ સમયે, એશિયન અને એફ્રો-કેરેબિયન પ્રદેશોના લોકો આ પડકારને સરળતાથી પૂર્ણ કરે છે. સામાન્ય રીતે કુણા અંગો વાળા લોકો માટે આ ખુબ જ સરળ છે.

માર્ગ દ્વારા તમે આ પડકારને પૂર્ણ કરી શકો છો? જો હા, તો કોમેન્ટ બોક્સ આંગળીના ગાંઠોની તસ્વીર શેર કરીને તમારી ચેલેન્જ પૂરી કરો…

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *