અભિનેત્રી રેખા અને અમિતાભ બચ્ચને દો અંજાને સાથે મળીને પહેલી ફિલ્મ કરી હતી. લોકોને આ ફિલ્મ ની સાથે સાથે આ જોડી પણ ખુબ જ પસંદ આવી હતી. બાદમાં અમિતાભ અને રેખાએ લગભગ 10 ફિલ્મો એક સાથે કરી અને તેમના સંબંધ પણ એકદમ મજબુત બની ગયા હતા. પરંતુ પહેલી ફિલ્મમાં તે બંને એકબીજાથી ખૂબ અસ્વસ્થ હતા. આ ફિલ્મ પહેલા બંને મળ્યા ન હતા, ફક્ત બંને એક બીજાને નામથી ઓળખતા હતા. અમિતાભ બચ્ચન સાથે રેખા ઇન્ડસ્ટ્રીમાં ખૂબ સિનિયર હતા, પરંતુ તે સમયે અમિતાભ વોલ જેવી ફિલ્મ લઈને રાતોરાત સુપરસ્ટાર બની ગયા હતા. જણાવી દઈએ કે આ તે સમય હતો જયારે ઇન્ડસ્ટ્રીઝમાં અમિતાભ ના નામનો સિક્કો ચાલતો હતો.

Image Credit

એક ઇન્ટરવ્યૂમાં અભિનેત્રી રેખાએ કહ્યું કે જ્યારે તેમને ખબર પડી કે અજાણતાં તેની સામેની બે વ્યક્તિ અમિતાભ બચ્ચન હશે, ત્યારે તે ખૂબ ગભરાઈ ગઈ કારણ કે તે સમયે અમિતાભ બચ્ચન એક મોટું નામ બની ગયું હતું. જ્યારે અમિતાભ સેટ પર ખૂબ ગંભીર હતા અને તેનું ધ્યાન ફક્ત કામ પર જ હતું. તે જ સમયે, જ્યારે રેખા થોડી નર્વસ હતી અને તેની લાઇન યોગ્ય રીતે તૈયાર કરી શકતી ન હતી, ત્યારે અમિતાભ બચ્ચને તેમને તેમના અનન્ય ભારે અવાજમાં સલાહ આપી હતી કે તેઓ ઓછામાં ઓછા તેમના સંવાદો યાદ રાખે. અને જ્યારે તેણે આ વાત સાંભળી ત્યારે તેની ગભરાટ વધુ વધી ગઈ હતી. જણાવી દઈએ કે રેખા ત્યારે અમિતાભ સાથે સંબંધોમાં ન હતી અને અમિતાભ મોટા સ્ટાર્સ હતા જેથી રેખા ડરી ગઈ હતી.

Image Credit

રેખાએ એમ પણ કહ્યું હતું કે તે અમિતાભ બચ્ચને જ તેમને સેટ પર ગંભીર રહેવાનું શીખવ્યું હતું અને અમિત જી સાથે કામ કર્યા પછી તેમણે સેટને પ્લે ગ્રાઉન્ડની જગ્યાએ વર્કિંગ ગ્રાઉન્ડ તરીકે લીધો હતો અને પ્રામાણિકપણે કામ કર્યું હતું. કારણ કે તે પહેલાં રેખા બહુ પ્રોફેશનલ નહોતી. તે સેટથી કલાકો સુધી ગાયબ રહેતી હતી. શૂટિંગ નહીં કરવા માટે બીમાર હોવાનો ખોટો ઢોંગ પણ કરતી હતી. પરંતુ અમિતાભની સલાહ પછી તે કામને લઈને સીરીયસ થઇ અને ત્યારબાદ તે ફિલ્મોમાં સફળ થઇ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *