બોલિવૂડના દબંગ ખાન એટલે કે સલમાન ખાનની પૂર્વ ગર્લફ્રેન્ડ સોમી અલીએ તેના અંગત જીવન સાથે એક આશ્ચર્યજનક જોડાણ જાહેર કર્યું છે. હકીકતમાં, તાજેતરમાં જ એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન સોમીએ કહ્યું હતું કે તે અત્યાર સુધી ત્રણ વાર જાતીય શોષણનો ભોગ બની ચૂકી છે. સોમી તેના ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન ખૂબ જ ભાવનાશીલ બની હતી. તેણે કહ્યું કે તમે ઇચ્છો તો પણ કોઈની સાથે અનુભવ શેર કરી શકતા નથી. સોમાએ કહ્યું હતું કે જ્યારે તેણી 5 થી 9 વર્ષની વચ્ચે હતી ત્યારે તેનું જાતીય શોષણ કરવામાં આવ્યું હતું અને 14 વર્ષની ઉંમરે તેની સાથે બળાત્કાર પણ કરવામાં આવ્યો હતો.

સોમી અલી :

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે 90 ના દાયકામાં લાઇમલાઇટમાં આવેલા સોમી અલી સલમાન ખાન સાથે ઘણી ચર્ચામાં હતી. બંને વચ્ચે અફેર હોવાના સમાચાર પણ મળ્યા છે. જોકે, થોડા સમય પછી બંનેનું બ્રેકઅપ થયું હતું. જોકે સોમી બલીવુડની એકમાત્ર એવી અભિનેત્રી નથી કે જે જાતીય શોષણનો શિકાર બની છે, તેના સિવાય બીજી ઘણી અભિનેત્રીઓએ પણ જાતીય શોષણનો સામનો કરવો પડ્યો છે. જેમાં અનેક અભિનેત્રીઓએ અવાજ ઉઠાવ્યો હતો, અનેક કારકિર્દીનો બગાડ ન થાય તે માટે બધું છુપાવ્યું હતું.

ફાતિમા સના શેખ :

Image Credit

બોલિવૂડ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં વર્ષોથી કામ કરી રહેલી એક્ટ્રેસ ફાતિમાને ફિલ્મ દંગલથી ઘણી લોકપ્રિયતા મળી હતી. આ ફિલ્મમાં ફાતિમાની અભિનયની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. પરંતુ પોતે ફાતિભા જાતીય શોષણનો શિકાર બન્યા છે. ફાતિમા સાથેની એક મુલાકાતમાં, મહિલાઓના વધતા જાતીય શોષણ અંગે અભિપ્રાય માંગવામાં આવ્યો હતો. જ્યારે ફાતિમાને જાતીય સતામણી વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે તેણે ચોંકાવનારા જવાબ આપ્યા. ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન ફાતિમાએ ખુલાસો કર્યો કે તેની પણ જાતીય શોષણ કરવામાં આવ્યું છે.

કંગના રનૌત :

Image Credit

ફાતિમા સિવાય બોલિવૂડની રાણી કંગના રાનાઉત આજે માત્ર એક સફળ અભિનેત્રી જ નહીં, પણ એક ફિલ્મ માટે સૌથી વધુ વેતન મેળવનારી અભિનેત્રી પણ છે. એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન કંગના રાનાઉતે કહ્યું કે તે નાની ઉંમરે શારીરિક હિંસાનો શિકાર બની હતી. જે પછી તેને એટલી હિંમત અને શક્તિ મળી ગઈ કે તે આજે એક શક્તિશાળી મહિલા બની ગઈ છે. કંગનાએ જણાવ્યું હતું કે જ્યારે તે સગીર હતી, ત્યારે ઘણી વખત તેનું શારીરિક હિંસા અને શોષણ કરવામાં આવ્યું હતું. જો કે હવે કંગના સામે કોઈ ઊંચા અવાજે વાત કરી શકે તેમ પણ નથી આજે કંગના મહિલા પાવર માં એક છે.

કલ્કી કોચલિન :

Image Credit

બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ કલ્કી કોચેલિન વિશે વાત કરીએ તો, 2009 માં પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત કરનાર કલ્કી પણ જાતીય શોષણનો શિકાર બની છે. તેણે એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું કે તે ખૂબ નાની હતી ત્યારે તેનું જાતીય શોષણ કરાયું હતું. કલ્કીએ તેને જીવનનો ખરાબ અનુભવ ગણાવ્યો. જો કે, આ ખરાબ અનુભવથી ઉતરીને કલ્કીએ બોલિવૂડમાં એક અલગ ઓળખ બનાવી. આજે તે ખુબ જ ફેમસ છે અને કરિયર સારું બનાવી લીધું છે.

સુષ્મિતા સેન :

Image Credit

બોલિવૂડ અભિનેત્રી સુષ્તિમા સેન વિશે વાત કરતાં અભિનેત્રીએ પોતાનો અનુભવ શેર કરતાં કહ્યું હતું કે એક એવોર્ડ સમારોહમાં તેની છેડતી કરવામાં આવી હતી. સુષ્મિતાએ કહ્યું કે એવોર્ડ સમારોહમાં, ‘મેં તેનો હાથ પકડ્યો હતો અને જ્યારે મેં તેને ખેંચ્યો ત્યારે મને ખૂબ જ આઘાત લાગ્યો કે તે 15 વર્ષની હતી, જો હું ઇચ્છું હોત તો હું તે વ્યક્તિ પર ઘણી ક્રિયાઓ કરી શકત પરંતુ હું નાની હતી, પછી મેં તેને ગળાથી પકડ્યો અને ભીડની સામે ચાલવા માટે લઈ ગઈ અને તેને ચેતવણી આપીને છોડી દીધો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *