સામાન્ય રીતે એવું કહેવામાં આવે છે કે જે થાય છે તે સારા માટે છે. પરંતુ છેલ્લા એક વર્ષમાં શું સારું થયું તે સમજાતું નથી. પોતાના લોકો દુર થઇ ગયા, લોકો બેરોજગાર બન્યા અને મજબૂરીમાં તેઓએ તે કરવાનું ચાલુ કર્યું જે તેમણે સપનામાં પણ વિચાર્યું ન હતું. આવી જ એક વાર્તા સુચિસ્મિતા રાઉત્રાની બહાર આવી છે. જે છેલ્લા 6 વર્ષથી ઇન્ડસ્ટ્રીઝનો હિસ્સો હતી. જેમણે ઘણી મોટી બેનર ફિલ્મોમાં સહાયક કેમેરાપર્સનની ભૂમિકા ભજવી હતી, મોટા સ્ટાર્સ સાથે કામ કરવાની તક મળી. પરંતુ 2020 એ તેનું જીવન એટલું બદલી નાખ્યું કે આજે તેણીને શેરીએ શેરીએ જઈને મોમોઝ વેચવા મજબુર કરી દીધી. જો કે કોરોના ના કારણે ઘણા લોકો આવા કામો કરવા મજબુર થયા છે, ઘણા લોકોએ નોકરી ખોઈ છે.

સુચિસ્મિતાનું સિનેમેટોગ્રાફર બનવાનું સપનું હતું અને તે છ વર્ષ પહેલાં આ સ્વપ્ન લઈને મુંબઈ આવી હતી. તેમણે આસિસ્ટન્ટ કેમેરાપર્સન તરીકે ઉદ્યોગમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું અને તે તેનું નસીબ હતું કે પ્રારંભિક તબક્કે તેમને ઘણી મોટી બેનર ફિલ્મોમાં જોડાવાની તક મળી. મલ્ટીસ્ટાર્સ કલંક, અમિતાભ બચ્ચન-ઇમરાન હાશ્મી કીચહેરે, ઝી 5 વેબ સિરીઝ આકટ્ટન ચાટકન, રણબીર કપૂર જેવા સ્ટાર્સથી સજેલ બ્રમ્હસ્થ.

પરંતુ 2020 ની શરૂઆત થતાં જ સુચિસ્મિતાનું જીવન ગ્રહણ થયું. સુચિસ્મિતાએ એક મીડિયા હાઉસને કહ્યું છે કે જો ઉદ્યોગ લોકડાઉનમાં ઇન્ડસ્ટ્રીઝ બંધ થઇ તો તેનું કામ પણ બંધ થઇ ગયું. ધીરે ધીરે સેવિંગ કરેલ રકમ પૂરી થવા લાગી. આલમ એ હતો, તેની પાસે ઓરિસ્સામાં તેના ઘરે જવા માટે પૈસા નહોતા. તે લોકડાઉન દરમિયાન ઘરે ગઈ પરંતુ ઘરે પણ પરિસ્થિતિ ખરાબ હતી અને પૈસાની તંગી હતી જેના કારણે તેને આ કામ કરવાની ફરજ પડી. જો કે કોઈ કામ નાનું નથી હોતું એ વિચારીને તેને મોમોઝ વેંચવાનું ચાલુ કર્યું અને ઘર ચલાવવા લાગી.

સુચિસ્મિતા, જેણે નાની ઉંમરે પિતા ગુમાવ્યા હતા. તેની માતાને હવે તેમની દૈનિક જરૂરિયાતો પૂરી કરવામાં મુશ્કેલી આવી છે. આખરે તેઓએ મોમોઝ વેચવાનું નક્કી કર્યું. અને હવે કેમેરાની પાછળ, સુચિસ્મિતા, જે સાચા પરંતુ તેજસ્વી ભાવિનું સપનું છે, શેરીમાં ફરે છે અને મોમોઝ વેચે છે. જો કે સમય સરખો હોતો નથી તેને આશા છે કે ઇન્ડસ્ટ્રીઝ ફરી ચાલુ થશે અને તેને ફિલ્મોમાં કામ મળશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *