અનિલ કપૂર, શ્રીદેવી અને રવિના ટંડનની સુપરહિટ ફિલ્મ લડલા મૂવી લગભગ 27 વર્ષ પહેલાં રીલિઝ થઈ હતી. 1994 માં રિલીઝ થયેલી આ ફિલ્મે આ વર્ષે 27 વર્ષ પૂરા કર્યા છે, તેથી લોકો કાસ્ટ અને તેની સાથે જોડાયેલી વાર્તાઓ વિશે ઘણી વાતો કરી રહ્યા છે. જોકે રવિના, અનિલ અને શ્રીદેવી આ ફિલ્મમાં લીડ કાસ્ટમાં હતાં પરંતુ શું તમે જાણો છો કે શ્રીદેવી (શ્રીદેવી) પહેલા આ ભૂમિકા સ્વર્ગીય અભિનેત્રી દિવ્યા ભારતીએ કરી હતી પરંતુ તેના અચાનક નિધન બાદ શીતલ જેટલીએ શ્રીદેવીને ફિલ્મ ઓફર કરી હતી અને શ્રીદેવી એ આ ફિલ્મમાં જબરદસ્ત એક્ટિંગ કરીને ફિલ્મ સફળ બનાવી હતી.

Image Credit

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, જ્યારે શ્રીદેવીએ દિવ્ય ભારતીના મૃત્યુ પછી આ ફિલ્મનું શૂટિંગ શરૂ કર્યું હતું, ત્યારે તેની સાથે કેટલીક અજીબ બાબતો બની હતી. દિવ્ય ભારતી અટકી જતી હતી તે જ લાઇનો પર અટકી જતી હતી. જ્યારે આવું વારંવાર બનવાનું શરૂ થયું, ત્યારે સેટ પર હાજર લોકો થોડી ચિંતામાં મુકાયા.

આખરે નિર્ણય કરવામાં આવ્યો કે ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરવો અને સેટ પર વિશેષ પૂજા કરવી જોઈએ અને તે કર્યું. ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરવામાં આવ્યો. વિધિ અનુસાર પૂજા પાઠ કરવામાં આવી અને ત્યારબાદ ફિલ્મનું કામ આગળ વધારવામાં આવ્યું. ત્યારબાદ ફિલ્મનું શૂટિંગ શરૂ થયું અને ફિલ્મ તૈયાર થઈ ગઈ.

Image Credit

એવું કહેવામાં આવે છે કે તેણે દિવ્ય ભારતીના મૃત્યુ પહેલા આ ફિલ્મ સાઇન કરી હતી અને તેના ભાગનું લગભગ 80 ટકા શૂટિંગ પૂર્ણ કરી લીધું હતું. પરંતુ કદાચ નસીબ વધુ સ્વીકાર્ય હતું, તેથી જ તેણે સમય પહેલાં વિશ્વને અલવિદા કહ્યું. આખરે, ફિલ્મના નિર્માતાઓએ તેમની જગ્યાએ શ્રીદેવીની પસંદગી કરી અને શ્રીદેવીની ભૂમિકાની ખૂબ પ્રશંસા થઈ. ફિલ્મમાં અનિલ કપૂર અને શ્રીદેવીની જોડી પણ લોકો માટે ખૂબ ભાઈ હતી, આ સિવાય બંનેએ મિસ્ટર ઈન્ડિયા, જુડાઇ, લમ્હે અને રૂપ કી રાની ચોરોન કા રાજ જેવી ફિલ્મો પણ કરી હતી. અભિનેત્રી દિવ્યા ભારતી આજે પણ ઘણાની ફેવરીટ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *