ઇન્ટરનેટ એ આપણા જીવનને એવી મુદ્રા આપી છે કે હવે આપણે બધી બાબતો વિશે વધારે જાણકારી રાખવાની જરૂર નથી. જો આપણે કોઈ પણ વસ્તુ વિશે જાણવાની જરૂર હોય, તો અમે ગૂગલ સર્ચ દ્વારા બધું શોધી શકીએ છીએ. ભલે આ મુદ્દો અભ્યાસ અથવા રમતો સાથે સંબંધિત હોય, આપણે ગૂગલ પર બધી માહિતી મેળવી શકીએ છીએ. પરંતુ એવી કેટલીક બાબતો છે કે જેને ગુગલ પર સર્ચ કરીને ભૂલવું ન જોઈએ. ચાલો જાણીએ કે તે શું છે. ઘણા લોકો ગૂગલ નો ઉપયોગ ખોટી રીતે કરતા હોય છે. એવા લોકોએ ખાસ ધ્યાન રાખવું ખુબ જ જરૂરી છે.

Image Credit

અમે ઘણી વાર કોઈ પણ પ્રોડક્ટની ફરિયાદ અથવા તેના ગ્રાહક સંભાળ નંબર પર પ્રતિક્રિયા કોલ કરીએ છીએ, પરંતુ હેકર્સ વ્યક્તિગત વિગતો મેળવવા માટે ગુગલમાં ઘણાં ખોટા ગ્રાહક સંભાળ નંબરો ફ્લોટ કરે છે અને જ્યારે અમે તે નંબર સાથે વાત કરીએ છીએ ત્યારે અમારી વિગતો લેવામાં આવે છે જેને આપણા બેંક એકાઉન્ટથી પણ લિંક કરી શકાય છે. આવી સ્થિતિમાં, અમારા નાણાં બેંકમાંથી સાફ થઈ શકે છે. કૃપા કરીને કહો કે ગૂગલ આ માટે જવાબદારી લેતું નથી.

જો તમને કોઈ કારણસર ગૂગલ પર બોમ્બ લગાવવાના રસ્તાઓ મળે છે, તો ગૂગલ ખૂબ સાવધ રહે છે. આનાથી તમે પણ ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરી શકો છો. ખરેખર, ગૂગલ આવા શબ્દો શોધતા વપરાશકર્તાના આઇપી સરનામાંને ટ્રેક કરવાનું શરૂ કરે છે. જો મામલો વધુ ગંભીર બને છે, તો સુરક્ષા એજન્સીઓને પણ તેની ચાવી મળી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે હંમેશાં ગૂગલના નજરમાં હોવ છો અને તમારી વ્યક્તિગત વિગતો પણ લીક થઈ જાય છે. જણાવી દઈએ કે ગૂગલ ના ઘણા ડેટા લીક થવાના સમાચારો પણ સામે આવે છે.

Image Credit

અમે ઘણીવાર ગૂગલમાં એપ્લિકેશનની જાહેરાતો જુએ છે અને તેને સીધા આપણા મોબાઇલ અથવા લેપટોપ પર ડાઉનલોડ કરીએ છીએ. પરંતુ આપણે આ પણ ભૂલી ન જોઈએ. આવી સ્થિતિમાં, આપણા મોબાઇલ અથવા પીસીમાં પણ વાયરસ આવી શકે છે અને તે આપણા સોફ્ટવેર દૂષિત કરી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, એપ્લિકેશન હંમેશાં પ્લે સ્ટોર અથવા એપલ સ્ટોરથી થવી જોઈએ.

જ્યારે આપણે કોઈ રોગ વિશે પોતે જ સમજી શકતા નથી, તો પછી આપણે ગૂગલ તરફ વળીએ છીએ. આપણે ઘણી દવાઓ લેવાનું પણ શરૂ કરીએ છીએ, જેના વિશે આપણે ડોક્ટરની સલાહ પણ લીધી નથી. ગૂગલ પર ઉપલબ્ધ માહિતી ઘણીવાર સામાન્ય રીતે લખેલી હોય છે અને તે સ્રોતને પણ વિશ્વસનીય ગણી શકાય નહીં. દરેક લોકોની જુદી જુદી બોડી ડિઝાઇન અને રોગો હોય છે, આવી સ્થિતિમાં આપણે ગૂગલ સર્ચ દ્વારા કોઈ પગલું ભરવું જોઈએ નહીં.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *