શનિદેવ 29 એપ્રિલ 2022 ના રોજ કુંભ રાશિમાં પ્રવેશવાના છે. શનિદેવના આ સંક્રમણથી શનિ કોઈક રાશિ પર અડધી સદી જેવો દેખાશે. જેના કારણે તેમને થોડી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી શકે છે. ખરેખર શનિ આ સમયે મકર રાશિમાં છે. આ રાશિમાં શનિદેવનો સંક્રમણ 24 જાન્યુઆરી 2020 ના રોજ હતો. હવે આવતા મહિને શનિ આ નિશાની છોડીને કુંભ રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. આ સમયે શનિ ધનુ, મકર અને કુંભ રાશિ પર ચડ્યો છે. શનિ એ મિથુન અને તુલા રાશિનો ઢેય્યા છે.

ધન :

29 મી એપ્રિલ, 2020 ના રોજ શનિ કુંભ રાશિમાં પ્રવેશ કરશે કે તરત જ ધનુરાશિથી શનિની અર્ધસદી પૂર્ણ થશે. પરંતુ નોંધનીય બાબત એ છે કે શનિ 2022 માં ફરીથી મકરમાં સંક્રમણ કરશે, પૂર્વવર્તી પર ચાલીને. શનિના મકર રાશિમાં પાછળ અને પાછળ જવાને લીધે, થોડા સમય માટે, ધનુરાશિ અર્ધ-અડધા જેવું દેખાશે. જે વર્ષ 2023 સુધીમાં થશે.

મકર :

મકર રાશિથી શનિ અડધી છે. જે વર્ષ 2025 સુધીમાં સમાપ્ત થશે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, એક રાશિના દોઢ વર્ષ પહેલાં શનિનો પ્રભાવ હોય છે જેમાં એક રાશિ અ .ી વર્ષ અને એક રાશિના જાતક સુધી રહે છે. અર્થાત્ શનિ અ zી વર્ષ સુધી ત્રણ રાશિ પર રહે છે. જ્યારે શનિ મીન રાશિમાં પરિવર્તન કરશે ત્યારે મકર રાશિના લોકોને શનિના અડધાથી રાહત મળશે.

કુંભ :

કુંભ રાશિ પર પણ, આ સમય દરમિયાન શનિ અડધી છે. જે 23 જાન્યુઆરી 2028 ના રોજ સંપૂર્ણપણે દૂર થઈ જશે. શનિની અડધી સદીનો પ્રથમ તબક્કો કુંભ રાશિમાં ચાલી રહ્યો છે. જ્યારે શનિ મેષ રાશિમાં આવશે, ત્યારે કુંભ રાશિના લોકોને તેમાંથી સ્વતંત્રતા મળશે.

કરો આ ઉપાય શનિદેવ રહેશે ખુશ :

  • શનિની રાશિચક્ર ચાલી રહી છે. તે લોકોએ નીચે જણાવેલ પગલાં ભરવા જોઈએ. આ પગલાં લેવાથી, તેમના જીવન પર ખરાબ અસર નહીં પડે.
  • શનિવારે શનિદેવની પૂજા કરો અને તેમને કાળા તલ, સરસવ, સરસવનું તેલ અને લોખંડની વસ્તુઓ અર્પણ કરો.
  • શનિવારે કાળી વસ્તુઓનું દાન કરો.
  • આ દિવસે પીપળના ઝાડની પૂજા કરો અને આ ઝાડની સામે સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવો.
  • શનિવારે શનિદેવની સાથે હનુમાન જીની ઉપાસના કરવી સારી માનવામાં આવે છે અને તેમની પૂજા કરવાથી શનિદેવ પ્રસન્ન થાય છે. તમારે મંદિરમાં જવું જોઈએ અને ભગવાન હનુમાનને સરસવનું તેલ ચડાવવું જોઈએ. તે પછી દીપ પ્રગટાવીને હનુમાન ચાલીસા વાંચો. આ ઉપાય ખૂબ અસરકારક સાબિત થાય છે. તેમજ આ દિવસે શિવને જળ ચડાવો.
  • શનિની અડધી સદી અને ધૈયા તમારા માટે અનુકુળ રહે તે માટે તમારે કોઈની સાથે લડવું ન જોઈએ. વડીલોનો આદર કરો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *