પતિ-પત્નીનાં સંબંધોમાં ઝગડાઓ થવા તે સામાન્ય વાત છે. પત્નીઓ ઘણી વાર ફરિયાદ કરે છે કે તેમના પતિ તેમનું પાલન કરતા નથી. તેઓ હંમેશા જે ઇચ્છે છે તે કરે છે. આવી સ્થિતિમાં દરેક પત્ની પોતાના પતિને કાબૂમાં રાખવા માગે છે. જો તમારી પણ આવી જ ઇચ્છા હોય, તો તમે યોગ્ય જગ્યાએ આવ્યા છો આજે અમે તમને જણાવીશું કે પતિને કેવી રીતે વશમાં કરવા અને ત્યારબાદ તે તમારા દરેક કામ તમારા ઈશારા પર કરશે….

1. તમારા પતિને કાબૂમાં રાખવા માટે, તમારે પહેલા તેનું દિલ જીતવું જોઈએ. તે તમારી બધી જ વાત માનશે જયારે તમે પણ તેની નાની મોટી બધી જ વાત માનશો. જો તમે સંમત ન હોવ તો, પછી ઓછામાં ઓછી આખી વાત સાંભળો. તેમની સાથે ગુસ્સો ન કરો. તેના બદલે, તેમને કહો કે શા માટે તમે શાંતિ, પ્રેમ અને તર્કથી કહો કે તમે તેની વાત કેમ માની ન શકો.

Image Credit

2. પત્નીઓને પતિને તાના મારવાની ખૂબ જ ખરાબ ટેવ હોય છે. આને કારણે ઘરમાં ઘણા ઝઘડા થાય છે. આ કટાક્ષ ઘણીવાર પતિને આટલું વેધન કરે છે કે તે પોતાની પત્નીને નફરત કરે છે. તેણી તેની આંખો બંધ કરે છે. પછી તે તેની વાત સાંભળતો નથી. તેથી, જો તમે તમારા પતિને તમારી બસમાં રાખવા માંગતા હો, તો પછી ત્રાસ આપ્યા સિવાય મીઠી ચીજોનો ટેકો લો.

3. પતિ કામ અને ઓફિસના કામમાં દખલ કરવાનું પસંદ નથી કરતા. તેથી તેમના કામ વિશે તેમની સાથે દલીલ ન કરો. અથવા તેમને કામ પર ખલેલ પહોંચાડો નહીં. બસ જ્યારે તે થાકીને ઘરે આવે અને તેને પૂછો, ત્યારે તેની સ્થિતિ અને દિવસ કેવો હતો. પતિ જયારે કામે થી કે ઓફિસે થી આવે ત્યારે તેનો આદર કરો અને તેની સાથે પ્રેમ થી વર્તન કરો તમારી આ વાત પતિને ખુબ જ ગમશે અને તે ક્યારેય તમારી સાથે ખરાબ વર્તન કરશે નહિ.

Image Credit

4. કેટલીક પત્નીઓને બુરો ઉથલાવી નાખવાની ટેવ હોય છે. તે ખૂબ જ જૂની વસ્તુ ઘણા વર્ષોથી પુનરાવર્તન કરતી રહે છે. જે સમય વીતી ગયો છે તેને વારંવાર યાદ કરીને તેના પર ખોટી દલીલ કરવી નહિ. જૂની વસ્તુઓ ભૂલી જાઓ અને નવી શરૂ કરો. ભાવિ યોજનાઓ બનાવો. આ તમારા પતિને દરેક વસ્તુમાં ખુશીથી મદદ કરશે. તમારા પતિને ખુશ રાખવાની કોશિશ કરો જેનાથી તે તમને હંમેશા ખુશ રાખવાના દરેક પ્રયત્નો કરશે.

Image Credit

5. કેટલીક વખત ગેરસમજને લીધે પતિ-પત્ની વચ્ચેનો સંબંધ બગડે છે. તેથી જ્યારે પણ ઝઘડો થાય છે ત્યારે એકબીજા સાથે સીધી વાત કરો. શાંતિથી અને સંયુક્ત રીતે કોઈ સમસ્યા છે તેનો સમાધાન શોધો. તમે જે સાંભળો છો તેનો વિશ્વાસ કરશો નહીં. એક બીજા પર વિશ્વાસ કરો. આજકાલ ના સમયમાં શંકાના લીધે ઘણા સંબંધનો અંત આવે છે એવામાં તમે તમારા પાર્ટનર પર શંકા કરશો નહિ તેના પર હંમેશા વિશ્વાસ રાખો અને તમે પણ તેના પ્રત્યે વફાદાર રહો.

Image Credit

6. લગ્ન પછી ઘણીવાર રોમાંસ મરી જાય છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારા પતિને આનંદ આપવા માટે ઘરે રોમેન્ટિક વાતાવરણ બનાવો અથવા બહાર ડીનર પર જાઓ અને વેકેશન મનાવા જાવો. તમે તમારા લુક સાથે પ્રયોગ પણ કરી શકો છો. થોડો આધુનિક અને સ્ટાઇલિશ બનવાથી પતિ ફરી એકવાર પાગલ થઈ શકે છે. આ સાથે, તે તમે કહો તે બધું સાંભળશે. પતિને તમારામાં રસ વધારતી રહો. પતિને ઈમ્રેસ કરવાની કોશિશ કરો. પતિ તમારાથી હંમેશા ખુશ રહેશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *