આજના સમયમાં દરેક પોતાના ચહેરાની સુંદરતા જાળવવા માટે વિવિધ પદ્ધતિઓ અપનાવે છે. દરેક વ્યક્તિની ઇચ્છા હોય છે કે તે સુંદર દેખાશે અને તેની યુવાની લાંબા સમય સુધી જાળવી રાખે છે, પરંતુ કેટલાક લોકો એવા પણ છે કે જેઓ ઉંમર પહેલાં જ વૃદ્ધ દેખાવા લાગે છે.  તે જ સમયે, તમે કેટલાક લોકોને જોયા હશે જે લાંબા સમય સુધી જુવાન દેખાતા હોય છે. ખરેખર, આપણી પાસે કેટલીક સારી ટેવો છે જે આપણને લાંબા સમય સુધી યુવાન રાખે છે. તે જ સમયે, આપણી ખરાબ ટેવને લીધે, આપણે વય પહેલાં વૃદ્ધ દેખાવા લાગીએ છીએ.

આજના સમયમાં, ઘણા લોકોએ જોયું છે કે તેઓ તેમના વાળ અને ત્વચાની યોગ્ય કાળજી લેતા નથી. આવી સ્થિતિમાં, તે લોકો ખૂબ જ ટૂંક સમયમાં વૃદ્ધ દેખાવા લાગે છે. દરરોજ સ્નાન કર્યા પછી, ઘણા લોકો ઘણીવાર આવી કેટલીક ભૂલો કરે છે જેની અસર તેમની ત્વચા અને વાળ પર પડે છે. આ ભૂલોને લીધે, ઘણા લોકો તેમની ઉંમર કરતા વૃદ્ધ દેખાય છે. આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા કેટલીક આવી આદતો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જો તમે પણ આ ભૂલો કરવાનું બંધ કરી દેશો તો ઉંમરની પહેલા વૃદ્ધ નહિ દેખાવ…તો ચાલો જાણીએ…

સ્નાન કરતી વખતે વાળ અને ચહેરા પર સાબુ લગાવવો :

Image Credit

જો કે વાળ અને ચહેરાને સાફ રાખવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, પરંતુ જો તમે ન્હાતી વખતે તમારા ચહેરા અને વાળ પર સાબુ લગાવશો તો તે બંનેને અસર કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે સામાન્ય સાબુમાં ખૂબ જ હાર્સ હોય છે, જે ચહેરાની ત્વચાને નુકસાન પહોંચાડે છે. ચહેરા અને વાળ પર તમે જેટલા સાબુનો ઉપયોગ કરવાનું ટાળો તેટલું સારું. તમે તમારા ચહેરાને ફેશ વોશથી ધોઈ શકો છો અને વાળ ધોવા માટે સારા શેમ્પૂનો ઉપયોગ કરી શકો છો. જો કે સારા સાબુથી પણ ચહેરો ધોઈ શકાય છે.

ઘણીવાર એવું જોવા મળે છે કે લોકો તેમના ચહેરા અને વાળ સાફ કરવા માટે કોઈ પણ જૂની ટુવાલનો ઉપયોગ કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે જૂની ટુવાલની રડેલી ક્ષતિઓને નુકસાન થાય છે અને તે ખૂબ સખત બને છે. જો તમે લાંબા સમય સુધી આ પ્રકારના ટુવાલનો ઉપયોગ કરો છો, તો તે તમારી ત્વચાને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. તમારી ચહેરાની ત્વચા ખૂબ નાજુક અને સંવેદનશીલ હોય છે, તેથી તમારા ચહેરાને નરમ રૂમાલથી સાફ કરો. એ જ રીતે, સખત ટુવાલથી વાળ સાફ કરશો નહીં. જો તમે સ્નાન કર્યા પછી આ પ્રકારના ટુવાલથી વાળ અને ત્વચા સાફ કરો છો, તો તે બંનેને નુકસાન પહોંચાડે છે. ચહેરા ની કાળજી રાખવી ખુબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કેમ કે આખા શરીરની સુંદરતા ચહેરા પર જોઈ શકાય છે.

વાળમાં તેલ નો ઉપયોગ ન કરવો :

Image Credit

એવા ઘણા લોકો છે જે સ્નાન કર્યા પછી વાળમાં તેલ લગાવતા નથી, પરંતુ તમારી આ આદતને કારણે તમારા વાળ ધીમે ધીમે નિર્જીવ થઈ જાય છે. વાળને તંદુરસ્ત રહેવા માટે પોષક તત્વોની પણ જરૂર હોય છે. જો તમે તમારા વાળમાં તેલ ના લગાડો તો વાળ ધીમે ધીમે નબળા થવા લાગે છે. તમારે અઠવાડિયામાં ઓછામાં ઓછા 1-2 વાર તેલ સાથે માલિશ કરવું જોઈએ. તમારે તમારા વાળમાં ઓલિવ તેલ, નાળિયેર તેલ, બદામનું તેલ, તલનું તેલ વગેરેનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. આનાથી વાળને પોષક પોષણ મળશે અને વાળ મજબૂત બને છે. મજબુત વાળ ખુબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. સારા અને મજબુત વાળ થી સુંદરતામાં વધારો થાય છે.

ભીના વાળ પર દાંતિયો મારવાની આદત :

Image Credit

લોકોને એવી આદત હોય છે કે તેઓ ભીના વાળને કાંસકો મારે છે અથવા નહા્યા પછી વાળને ટુવાલથી સારી રીતે ઉડાવી દે છે અને પાણી કાઢી નાખે છે અને પછી તેને અડધા ભીના વાળ પર કાંસકો કરે છે, પરંતુ તમારી આ આદતને કારણે તમારા વાળ નબળા પડવા લાગે છે અને પડવા લાગે છે. તમારે ક્યારેય તમારા વાળને વધુ સખત આંચકો ન ચલાવવો જોઈએ, નહીં તો આના કારણે વાળની ​​મૂળ નબળી પડી જાય છે. જો તમે રોજ તમારા વાળ કાંસકો કરો છો, તો તે તમારા વાળને નુકસાન પહોંચાડે છે. તમારે હંમેશાં તમારા વાળ સુકાવા દેવા જોઈએ. આવું કરવાથી વાળ ખરવા લાગે છે અને નુકશાન પણ થાય છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *