લાંબા વાળની ​​સંભાળ રાખવી એ સરળ કાર્ય નથી. ખાસ કરીને મહાનગરમાં રહેતી છોકરી માટે. પરંતુ ધનશ્રીના સુંદર, લાંબા અને જાડા વાળ જોઈને આશ્ચર્ય થાય છે કે, એક દંત ચિકિત્સક અને વ્યવસાયની એક મહાન નૃત્યાંગના, આટલા લાંબા વાળની ​​સંભાળ લેવામાં સમય કેવી રીતે કાઢે છે. ધનાશ્રીના વાળ તેના ઘૂંટણ સુધી લાંબા છે. ગાઢ અને અત્યંત રેશમ જેવું પણ છે. તેના વાળની ​​સુંદરતાનું રહસ્ય વહેંચતા, ધનશ્રીએ લાંબા વાળ ઇચ્છતી દરેક છોકરી માટે કેટલીક આવશ્યક અને અત્યંત સરળ ટીપ્સ શેર કરી છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે મોટાભાગના લોકો અઠવાડિયામાં બે વાર હેર ઓઇલ લગાવવાની હિમાયત કરે છે, ત્યારે ધનશ્રી 10 દિવસમાં 1 વાર તેલ માલિશ કરવા કહે છે. ધનાશ્રી એ તેના વાળની માવજત કરવા વિશે વાત કરી હતી તેને જણાવ્યું કે દરેક મહિલાઓ તેનો મોટા વાળની સંભાળ કેવી રીતે રાખી શકે છે.

આ તેલ થી કરો મસાજ :

Image Credit

ધનાશ્રી કહે છે કે નારિયેળ તેલથી દર 10 દિવસમાં એક વાર તમારા વાળની ​​માલિશ કરવું તે પૂરતું છે. તમે કેટલા વ્યસ્ત છો, તમારે તે સુનિશ્ચિત કરવું પડશે કે ઓછામાં ઓછા 10 દિવસમાં એકવાર, તમે વાળના મૂળમાં નાળિયેર તેલ નાખી શકો છો. લાંબા અને જાડા વાળ માટે, 10 દિવસમાં 10 મિનિટનો ટાઈમ તો મળે જ છે. તેથી તે કરવાનું ભૂલશો નહીં. કારણ કે નાળિયેર તેલ તમારા વાળને પોષણ આપે છે અને વાળની ​​ઉપરની સપાટીને ખરતા અને સમારકામથી રોકે છે, જેનાથી વાળ સુંદર અને ચળકતા બને છે. આમ તો દરેક એક્સપર્ટ વાળમાં નારીયેલ તેલ નાખવાની સલાહ આપે છે નારીયેલ તેલથી વાળ મજબુત બને છે.

સમય મળતા જ કરો આ કામ :

ધનશ્રી કહે છે કે શક્ય તેટલું તમારે તમારા વાળમાં ડુંગળીનો રસ લગાવવા માટે પણ સમય કાઢવો જોઈએ. તેની પધ્ધતિ શેર કરતા ધનશ્રી કહે છે કે તમે ડુંગળીનો રસ બનાવો અને કપાસની મદદથી વાળના મૂળમાં લગાડો. તેને 1 કલાક બેસવા દો અને પછી તેને શેમ્પૂ થી ધોઈ લો. ખરેખર, ડુંગળીના રસમાં સલ્ફર પુષ્કળ પ્રમાણમાં મળી આવે છે. તે વાળને મજબૂત, સુંદર અને જાડા બનાવવામાં મદદ કરે છે. તમે તેનો રસ મિક્સી અથવા લોખંડની જાળીવાળું ડુંગળીની મદદથી તૈયાર કરી શકો છો. ધનશ્રી ખુદ સમય મળે ત્યારે આ કામ કરે છે.

વિટામીન- સી જરૂર લેવું :

Image Credit

ધનશ્રી કહે છે કે જીવનશૈલી અને વ્યસ્ત જીવનને લીધે, મોટાભાગની સ્ત્રીઓને હોર્મોન્સને લગતી સમસ્યાઓ રહે છે. પરંતુ આ બધાની વચ્ચે, વિટામિન-સીનું સેવન કરવું મહત્વપૂર્ણ છે. આ વિટામિન તમારા શરીરને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદ કરે છે, જ્યારે તમારી પ્રતિરક્ષા પણ જાળવી રાખે છે. વિટામિન-સી સાથે પૌષ્ટિક ખોરાક લો. આ ખોરાક તમારા વાળના વિકાસમાં મદદ કરે છે, તેમને જાડા અને જાડા બનાવે છે સાથે સાથે તેને મજબૂત રાખે છે. આ સાથે, તમારા શરીરને સંપૂર્ણ પોષણ મેળવીને તમારું આરોગ્ય પણ સારું રહે છે. વિટામીન સી મળતા ખોરાક નિયમિત લેવાનું રાખો જેથી વાળ હંમેશા મજબુત બન્યા રહે.

નાં કરવું આ કામ :

જુદા જુદા શેમ્પૂથી વાળ ધોવાનું બંધ કરો. શેમ્પૂમાંથી એક પસંદ કરો અને તેનો ઉપયોગ કરો. તે ખરેખર તમારા વાળના સ્વાસ્થ્યને અસર કરે છે. તમારા વાળના સ્વાસ્થ્ય માટે, તે મહત્વનું છે કે તમે એક અને યોગ્ય શેમ્પૂ પસંદ કરો. પથારીમાંથી ઉભા થયા પછી તરત જ શેમ્પૂ ન કરો. આમ કરવાથી તમારા વાળને નુકસાન થઈ શકે છે. કારણ કે વાળના મૂળમાં રાતોરાત ભેજ અને પરસેવો રહે છે, શેમ્પૂ કરીને તેમના મૂળને નુકસાન થઈ શકે છે. ઉપરાંત, તેમની રચનાને નુકસાન થઈ શકે છે. અલગ અલગ શેમ્પુ ઉપયોગ કરવા નહિ.

વ્યસ્ત જીવનમાં વાળની દેખભાળ :

Image Credit

જો કે, ધનાશ્રી તેની માતાને તેના સુંદર અને જાડા વાળ આપે છે. તેની માતાએ તેના વાળની ​​સંભાળ લેવી, વાળનો માસ્ક લગાવવો, સમયસર ઓઇલિંગ જેવી બધી જરૂરી બાબતો કરી છે. તેથી જ અભ્યાસ, વ્યવસાય અને નૃત્ય દ્વારા ધનાશ્રી માટે આટલા લાંબા વાળ જાળવવું શક્ય બન્યું છે. હવે લગ્ન પછી પણ ધનશ્રી તેના વાળની ​​સંપૂર્ણ સંભાળ લઈ રહી છે. અને તેની સંભાળમાં તે તે જ ઘરેલું ઉપચાર અપનાવી રહી છે, જેના દ્વારા તેની માતાએ તેના લાંબા, જાડા અને સુંદર વાળ તૈયાર કર્યા. ધનાશ્રીની કહેવાતી ચીજોને તમે તમારા નિત્ય જીવનનો ભાગ બનાવીને પણ લાંબા વાળની ​​ઈચ્છા પૂરી કરી શકો છો. જો મોટા વાળ રાખવાનો શોખ હોય તો તેના માટે થોડો સ્પેશીયલ સમય કાઢવો ખુબ જ જરૂરી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *