રેખા અને અમિતાભ બચ્ચન … એટલે કે એવા બે નામ અને એક જ દિલ. ભલે તે બંને હંમેશાં મૌન રહ્યા, કંઇ નથી બોલતા, દુનિયાની નજરથી પોતાને બચાવવા લાખો પ્રયત્નો કર્યા. પરંતુ તેની આંખોએ જે કહ્યું તે ઘણું હતું. પણ એક સમય એવો હતો જ્યારે રેખાએ મૌન તોડ્યું. એક ઇન્ટરવ્યૂ જેમાં રેખાએ અમિતાભ બચ્ચન સાથે એક વ્યાવસાયિકથી લઈને અંગત સંબંધો પર ખુલ્લેઆમ વાત કરી હતી.

Image Credit

જો કે, અહીં પણ તેમણે પ્રેમ પ્રણય જેવી બાબતોની સ્પષ્ટ અવગણના કરી હતી. પરંતુ તે મહાનાયકની પ્રશંસા કરતા પોતાને રોકી શકી નહીં. જો કે લોકો તેની વાત પરથી જ અંદાજ લગાવી લે છે કે રેખા અમિતાભ વિશે જ વાત કરી રહી છે. કેમ કે બંનેનો પ્રેમ કોઇથી છુપાયેલ નથી બંનેના દિલમાં આજે પણ એકબીજા માટે ખુબ જ પ્રેમ છે.

જ્યારે અમિતાભ બચ્ચન સાથે તેના અંગત જોડાણ વિશે રેખાને પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે તેણે કહ્યું કે તેમનામાં એક ખૂબ જ અલગ વસ્તુ છે, જેના કારણે તેમનું સંપૂર્ણ ધ્યાન તેમની તરફ ગયું. તે જ સમયે, તેમણે આગળ કહ્યું હતું કે તે કેવી રીતે થઈ શકે છે કે ઈશ્વરે દુનિયાની બધી ક્વોલીટી એક વ્યક્તિમાં મૂકી દીધી છે. રેખા એટલા પર અટકતી નહોતી, તેણે કહ્યું હતું કે અમિત જીને કારણે તેને પ્રોફેશનલીજ્મ સમજમાં આવી છે. તેના કારણે, તેણીની કારકિર્દીમાં સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગઈ હતી.

Image Credit

રેખા અને અમિતાભ બચ્ચને છેલ્લે સિલસિલા ફિલ્મમાં કામ કર્યું હતું. જે 1981 માં રજૂ કરવામાં આવી હતી. આ રેખા, અમિતાભ અને જયા બચ્ચનની છેલ્લી ફિલ્મ હતી. આ પછી, તેમની સાથે કામ કરવાની પ્રક્રિયા સમાપ્ત થઈ ગઈ. આ જોડી ક્યારેય સાથે ન દેખાઈ. એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે જયાને રેખા અને અમિતાભ વચ્ચે પ્રેમના સમાચાર મળ્યાની ખબર પડી ત્યારે તેણે તેની સાથે કામ કરવાનું બંધ કરી દીધું હતું. જોકે, રેખાએ એક મુલાકાતમાં આ કારણોને યોગ્ય ઠેરવ્યા નથી. પરંતુ કંઇક તો એવું કારણ છે કે બંનેને આટલો પ્રેમ હોવા છતાં પણ અલગ થવું પડ્યું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *