સુખ તે છે જેનું શબ્દોમાં વર્ણન કરવું મુશ્કેલ છે. તે ફક્ત અનુભવી શકાય છે અને તે જ જીવન જીવવું એ એક કળા છે, અને જે કોઈ આ કળા શીખે છે, તેમને વિશ્વમાં સફળતા પ્રાપ્ત કરતા કોઈ રોકી શકે નહીં.આ સાથે આપણે બધા તેને વધુ સારી રીતે જાણીએ છીએ. સારા જીવન જીવવા માટે ખુશ થવું મહત્વપૂર્ણ છે જીવન, પરંતુ ખરાબ નસીબ મોટાભાગના લોકોના જીવનથી ખુશીથી અદૃશ્ય થઈ ગયું છે વિજ્ઞાન આ યુગમાં, જ્યાં વસ્તુઓ ખૂબ જ સરળ બની ગઈ છે, વ્યક્તિને તેની પાસેથી શાંતિ અને શક્તિની છીનવાઈ ગઈ છે.

આ જ મન પરના આ ભારને કારણે, મોટાભાગના લોકો થાકેલા અને કંટાળાને અનુભવવા લાગે છે અને આવી સ્થિતિમાં, હાસ્ય આપણને ખુશ રાખવા માટે ટુચકાઓ ખૂબ ઉપયોગી છે અને આને ધ્યાનમાં રાખીને, અમે તમારા માટે આવા કેટલાક રમુજી ટુચકાઓ લાવ્યા છીએ.જેઓ તમને વાંચ્યા પછી હસવાનું રોકી નહિ શકો. તો ચાલો થોડું હસી લઈએ…

છોકરી : હે ભગવાન કોઈ સમજદાર છોકરા સાથે મારા લગ્ન કરાવજે,,,,

ભગવાન : હાલી જા અહીંથી…

છોકરી : કેમ?

ભગવાન : સમજદાર છોકરાઓ ક્યારેય લગ્ન કરે જ નહિ…

Image Credit

ક્યારેય કોઈએ વિચાર્યું કે દવાની ગોળીનું પેકેટ ૧૦ ગોળીનું કેમ હોય છે?

તો તમારી જાણકારી માટે જણાવી દઉં કે આ પ્રથા,,,,રાવણને જયારે માથું દુખ્યું ત્યારથી ચાલુ થયેલી….

 

દર્દી : ડોક્ટર, મને વહેમ રહે છે કે કોઈ મારો પીછો કર્યા કરે છે..

મને એવી દવા આપો કે મારો આ વહેમ દુર થઇ જાય…

ડોક્ટર : અરે ભાઈ….એ વહેમ નથી તમારું આગલું બીલ બાકી છે એટલે મારો કમ્પાઉન્ડર તારો પીછો કરે છે…

Image Credit

સાળી : જીજુ આટલા મોંઘા પીઝા અપાવવા માટે Thanks…

જીજુ : બસ Thanks?

સાળી (શરમાઈને) : તો શું KISS જોઈએ?

જીજુ : બકવાસ બંધ કર ને અડધો પીઝો આમનો લાવ….

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *