એવું કહેવામાં આવે છે કે પ્રેમમાં સુંદરતાનહીં પરંતુ દિલ જોઇને જોવામાં આવે છે, કારણ કે સમય સાથે ચહેરાની સુંદરતા બદલાશે, પરંતુ સાચા હૃદય અને સ્પષ્ટ મનની વ્યક્તિ હંમેશા તેના જીવનસાથીના જીવનને તેના સારા દ્વારા સ્વર્ગ બનાવે છે આચરણ અને તેથી તે કહેવામાં આવે છે કે પ્રેમ એક સારી સ્થિતિ નથી પરંતુ એક સારો સંબંધ છે, અને જે વ્યક્તિ સાચા હૃદયવાળા વ્યક્તિને તેના જીવનસાથી તરીકે પ્રાપ્ત કરે છે તે આ વિશ્વનો સૌથી ખુશ વ્યક્તિ છે અને આજે અમે તમને આવા જ એક સાચા વ્યક્તિની કહાની કહીશું, જે વાંચીને તમારી આંખો ભીંજાય જશે…

Image Credit

આ વાત એક ખેડૂતની પુત્રી અને ધનિક ઘરના છોકરાની લવ સ્ટોરી છે, જેમાં છોકરાનું નામ શિવમ છે, જે બેંગાલુરુના સમૃદ્ધ પરિવારનો એક છોકરો છે અને તેણે એક વખત શિવમની નજર એક છોકરી પર પડે છે. જે દેખાવમાં ખૂબ જ સુંદર અને સરળ હતી અને તેને જોતા જ શિવમ તેના પ્રેમમાં પાગલ થઇ ગયો અને જ્યારે શિવમને તે છોકરી વિશે ખબર પડી ત્યારે ખબર પડી કે તે એક ખેડૂત છે.તેને એક પુત્રી છે અને એક દિવસ શિવમ પોતે છોકરી પાસે ગયો અને પોતાનો પ્રેમ વ્યક્ત કર્યો પણ છોકરીએ તેને સ્પષ્ટ ઇનકાર કરી દીધો.

જે બાદ શિવમે હાર ન માની અને તે પોતે જ છોકરીના ઘરે તેના પિતા પાસે હાથ માંગવા ગયો અને તે જ છોકરીના પિતાએ પણ જોયું કે છોકરો એક કુટુંબમાંનો પરિવાર છે અને તે તેની પુત્રીને ખૂબ પ્રેમ કરે છે અને કારણ કે આમાંથી તેઓએ આ સંબંધને હા પાડી અને બંનેના ધામધૂમથી લગ્ન કર્યા.

Image Credit

એ જ લગ્ન પછી, શિવમે તેની પત્ની તેની પત્ની સાથે ખૂબ જ ખુશીથી પસાર કરવાની શરૂઆત કરી અને થોડા વર્ષો વીતી ગયા અને પછી એકવાર શિવમની પત્નીને ચામડીનો રોગ થયો અને શિવમે તેની ખૂબ સારવાર કરાવી પણ તે સ્વસ્થ થઈ શકી નહીં અને ધીરે ધીરે યુવતીની સુંદરતા પણ ઓછી થવા લાગી અને તે ખૂબ માંદગીમાં આવવા લાગી અને આની સાથે જ તેની સૌથી ચિંતા એ હતી કે જો તે નીચ બની જાય તો તેનો પતિ તેને છોડશે નહીં કારણ કે તેને લાગે છે કે શિવમે તેની સુંદરતા ને પ્રેમ કર્યો છે. જે હવે ધીરે ધીરે ઓછો થતો જાય છે.

તે જ ઓફિસથી ઘરે આવી રહ્યો હતો ત્યારે શિવમનો અકસ્માત થયો હતો અને આ અકસ્માતમાં શિવમની આંખ ચાલી ગઈ હતી અને જ્યારે શિવમની પત્નીને આ વાતની ખબર પડી ત્યારે તે ખૂબ જ દુખી થઇ અને પતિની સેવા કરવા માટે ખૂબ જ જીવંત બની ગઈ હતી.જો કે બંનેના લગ્ન થઇ ગયા હતા એટલે તેને ડર ન હતો કે તેનો કદરૂપો ચહેરો જોઇને પતિ તેને છોડી દેશે. હવે તે બંને એકબીજા સાથે ખુશીથી રહેવા લાગ્યા, પરંતુ થોડા સમય પછી, શિવમની પત્નીની તબિયત ખૂબ જ બગડતી ગઈ અને થોડા સમય પછી, તેણે દુનિયાને અલવિદા કીધી અને તે ગયા પછી, શિવમ સંપૂર્ણ રીતે તૂટી ગયો અને તે પોતાનું ઘર છોડીને ગયો.

Image Credit

તે જ જ્યારે તે ઘરની બહાર નીકળતો હતો ત્યારે તેના પડોશમાં રહેતા એક વ્યક્તિએ તેને પૂછ્યું, “ભાઈ, તમારી પત્ની હવે આ દુનિયામાં નથી અને તમે અંધ છો, તમે ક્યાં જશો, કોણ તમારી સંભાળ લેશે અને પછી શિવમે શું કહ્યું? “જાણકાર પાડોશીની આંખો ભરાઈ ગઈ હતી. શિવમે કહ્યું હતું કે હું ક્યારેય આંધળો નહોતો પરંતુ મેં માત્ર અંધ હોવાનો ઢોંગ કર્યો છે જેથી પેરી પત્નીનો ડર દૂર થઈ જશે કે હું તેના કદરૂપા ચહેરાને જોઇને તેને છોડી દઈશ અને તે ખુશી ખુશી મારી સાથે જીવન વિતાવી શકે આજે તે મારી સાથે નથી પરંતુ હું તેની યાદો સાથે જીવન વિતાવી લઈશ. આ રીતે શિવમે સાબિત કરી દીધું કે સાચો પ્રેમ દિલ થી કરવામાં આવે છે, રંગ રૂપ કે સુંદરતા થી નહિ. અને સાચા પ્રેમમાં જેટલી તાકાત હોય છે એટલી બીજે ક્યાય નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *